Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาหน่อยครับมีเรื่องอยากจะถามเยอะพอสมควร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาหน่อยครับมีเรื่องอยากจะถามเยอะพอสมควร

คือ ถ้าผมต้องการที่จะเปลี่ยน Harddisk มันต้องเปลี่ยนทั้ง 2 ข้างเลยป่าวครับพอดี Harddisk ผมมันแค่ข้างละ 18.6 GB เอง เก็บข้อมูลไม่ไหว แล้วราคา Harddisk ประมาณเท่าไหร่ เวลาเปลี่ยนสามารถโอนข้อมูล Harddisk เก่ามา อันนี้ไ้ด้ไหม แล้ว ตอนเปลี่ยน Harddisk จะต้อง ซื้ออะไรมาเพิ่มอีกรึเปล่า อีกอย่างตอนนี้ คอมผม ช้ามาก เข้า IE 7 ก็ช้าครับ Ram 1 GB CPU ก็ 2.40 Gb แต่การ์ดจอ Gefore 5500 เอง สงสัย จะช้าเพราะการ์ดจอ ถ้าต้องการเปลี่ยนการ์ดจอ งบ 2-3 พัน จะพอเล่น F.E.A.R ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แบบว่า ไม่อยาก ซื้อใหม่ทั้งเครื่อง เงินไม่ค่อยมีครับ

ไอ้ข้างที่ว่าใช่ Drive รึปาว ^^?
    ก็ใส่เพิ่มเข้าไปเฉยๆ เลยก็ได้ ตัวเก่าก็ใช้ได้ ตัวใหม่ก็ใช้ได้ ไม่ต้องทิ้งเสียดายของ
    แล้วเมนบอร์ดเดิม รุ่น อะไรนะ ใส่แบบ sata ได้ใหม หรือมีแต่ port IDE ละ ต้องการความจุทำใหร่
    IE ช้านี้ เน็ตช้ารึปาว เพราะปกติ IE นี้ก็เพี้ยนๆ อยู่แล้วเป็นเรื่องปกติของ IE (ส่วนตัวเลิกใช้ไปนานแล้ว ใช้ FF แทน)
    จะเปลี่ยน VGA ดูจากการ์ดจอเดิมแล้วน่าจะเป็น AGP งบ 3000 ฿ น่าจะได้ X1650Pro หรือ GF7600GS AGP นะ
    เล่น F.E.A.R สบายๆ (ไล่ๆ ปรับดู)

Comment

ใช่ครับ จะเพิ่ม Drive เข้าไป

แต่ว่ามันจะไม่ทำให้เครื่องช้าลงหรอครับเพิ่มไปเลยแบบนี้

แล้วไม่ต้องเปลี่ยน Power supply หรอครับ

แล้วอีกอย่าง ที่ IE ช้าแบบว่าเข้า hi5 จะกระตุก อ่าครับใช้ FF ไม่กระตุก

รู้สึกน่าจะการ์ดจอ เล่น DotA ก็กระตุก

การ์ดจอมันจะเสื่อมด้วยหละครับตัวนี้ แบบว่า เวลาเิปิดเครื่องมันดังสัญญาณ เหมือนอะไรหลวม

เป็นครั้ง ๆ ไป

แต่ว่า เมนบอร์ด ดูยังไงหรอครับ ว่าของอะไร

Comment

CPU Z ก็ได้ครับ หรือไม่ก็ ดูที่บอร์ด มันเขียนบอก

Comment

ถ้าใส่ Drive เข้าไปอีก แบบนี้ จะ ทำให้คอมช้าลงไหมครับ ??

แล้วราคา Drive 2 พันนี่ได้ความจุประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
          X