Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ HDD เสียหรือเปล่าไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ HDD เสียหรือเปล่าไม่รู้

คือว่า อาการเป็นแบบนี้นะครับ เสียบกล่องแบบภายนอกกับคอมแล้ว แต่ว่าไฟแสดงสถานะการต่อมัน ติดๆดับๆ แต่ว่าเปิดเข้าไปได้ แต่แป๊ปๆมันก็ค้างอ่ะครับ เป็น HDD ของฮิตาชิ ใช้มาปีกว่าๆ แล้วพอดีตอนนี้มาอยู่จีน ยังไม่กลับเลย จะดึงข้อมูลออกมาก็ดึงไม่ได้ ทำยังงดีครับ ใครพอมีวิธีแก้บ้าง ลองเปลี่ยนกล่องแล้วก็ยังทำไม่ได้อ่ะ แล้วมันมีเสียงด้วย แบบ แครก แครก ช่วยหน่อยครับ เปิดเข้าไปแล้วค้างตลอดเลย

ของผมก็เคยเป็นอาการเดียวกันเลยนะHDDก็ยี่ห้อเดียวกันด้วยแต่ของผมเปลี่ยนboxแล้วหาย

Comment

Working...
    X