Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อ AMD มากๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบื่อ AMD มากๆๆๆๆ

หลังจากปล่อยพี่หนอม3หัว 8450+ABIT AX78 ไป2ชุด+พวกซิ้งค์และเอเอ็มดีเก่าๆแล้วในบอร์ดOCZเรานี่แหละได้ตังค์มา รวมๆก็ 18000 แล้วตอนนี้ก็เหลือPHENOMx3 8450+AX78ชุดสุดท้ายว่าจะปล่อยอีกแล้วรวมตังค์ซื้อเครื่องเดียวเลยจะได้แรงสมใจ....แต่ต้องจำใจเก็บ 3หัวชุดสุดท้ายไว้ใช้แล้วตอนนี้ได้เงินโบนัสพิเศษจากการทำงานที่แสนเหน็ดเหนื่อยมา 20000 รวมที่มี 18000 เป็น38000 เอาหล่ะงานนี้ ขอขับรถออกจากบ้านย่านพุทธมนฑล มุ่งสู่พันธิพย์พลาซ่าที่ผมไปเกือบทุกอาทิตย์....มือถือเงิน 38000 เพื่อจะไปซื้อ CPU+MB+RAM (แต่คงจะไม่ซื้อหมดหรอก3หมื่นกว่า)คิดไว้ในใจมาตั้งแต่ขายชุดAMDทิ้งว่าวันนี้ข้าจะต้องใช้ INTEL....
    Q9550+P5Q-DELUXE+แรมแรงๆ......นี่แหล่ะสเปกที่ต้องการ 55555555555+
    ..........เอาหล่ะเดินเข้าไปยืนที่หน้าร้าน ชั้นล่างสุดชื่อภาษาอังกฤษ..ทีเค..ตรงที่โชว์แรมอิอิ
    แต่ทันใดนั้นน้องชายผมโทรมาคงจะด้วยความรีบร้อน "เฮ้ย!ถึงรึยังว่ะ เมิงเอาแบบแรงๆเลยนะโว้ย INTELนะ"
    พูดกันได้สักพักตัดสินใจว่าสเปกตามนั้น เพราะการ์ดจอมีแล้ว SAPPHIRE4870 เอาหล่ะแรงแน่คราวนี้....แต่ทันใดนั้นได้ยินเสียงจากน้อง2คนคุยกันข้างๆว่า"ไอ้*** ถามจริงเมิงชอบไร***ซื้อตัวนั้นไม่ใช่เพราะแรงอย่างเดียว 5000+BEตัวเก่ามันไม่แรงพอเหรอ" สุดท้ายทิ้งคำที่ทำให้ผมกำเงินแน่น "เมิงซื้อไปเทสโชว์ให้บิดาเมิงดูเหรอ ตูว่ายังไม่รีบก็รอ PHENOM 45nm.มาก่อนเด๋วก็มาแล้ว" น้องสองคนทำให้ผมที่กำลังจะเดินเข้าไปในร้านทีเคต้องหยุดชะงัก.............เดินถอยออกมาแล้วพูดกับตัวเองว่าตูก็ใช้แต่ AMD ตั้งแต่DURON,ATHLON,SAMPRONแล้วจะไปตามกระแสทำใมว่ะ....ถอยเพื่อ AMD
    .........ถือเงินกลับนั่งขับรถคิดในใจว่า น้องสองคนมันยังคิดได้แล้วตูล่ะรักAMDจะตายแล้วจะรอไม่ได้รึ.ไม่ได้รีบใช้นี่หว่า............เบื่อจริงๆครับ AMD ทำให้ผมรออีกแล้ว

.....อย่าว่าผมนะครับแค่อยากให้รู้ว่าผมรัก AMD มันดีจริงๆครับ....5555555555+

แอบรัก AMD ด้วยคน ตอนนี้ใช้ INTEL อยู่ แต่กำลังปันใจและกายในไม่ช้า

Comment

เอามาจากเวปเพื่อนบ้าน

Comment

Originally posted by nookie444 View Post
        "เมิงซื้อไปเทสโชว์ให้บิดาเมิงดูเหรอ ตูว่ายังไม่รีบก็รอ PHENOM 45nm.มาก่อนเด๋วก็มาแล้ว"
        เหอ เหอ อยากได้พี่น่อม

Comment

socket ใหม่อีกแล้วหรอนี่ ...

Comment

ตอนนี้ใช้ 9550 แต่รอ 20550 อยู่มาเร็วๆนะ

Comment

ไม่ต้องปีหน้ามั้ง Q4 ปีนี้เลยทีเดียว ยกเว้นจะรอ DDR3

Comment

อิอิ เกือบ

Comment

หุหุ

รอไหวไหมละนี่

เอิ้กๆ

Comment

มาจริง ก็ไม่รู้จะได้ใช้รึเปล่า dealer บ้านเราขูดกันซะ ความคุ้มที่เคยมีแทบไม่เหลือ

Comment

หักมุมอย่างกับนิยายประโลมโลก ชอบ ๆ ๆ

Comment

เอาเงิน 3 หมื่นบินไปส๋อยเมืองนอกเลยครับ

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
                          มาจริง ก็ไม่รู้จะได้ใช้รึเปล่า dealer บ้านเราขูดกันซะ ความคุ้มที่เคยมีแทบไม่เหลือ
                          เนี่ยแหละครับที่น่าเสียดาย

Comment

20550 ชื่อ ย้าวยาว ฝรั่งมันจะอ่านว่าอะไรครับ อย่าง 9550 ก็ ninety five fifteen แล้วนี่ดีนะไม่มีหลักพันอีกตัว

Comment

Zzzzz จงพอเพียง แล้วจะไม่เกิดทุกข์ครับ

Comment

Working...
                              X