Announcement

Collapse
No announcement yet.

netbook โหลดบิทไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• netbook โหลดบิทไหวมั้ยครับ

ไม่รู้ตั้งถูกห้องมั้ยครับ ไม่รู้จริงๆครับ ตอนนี้ใช้ pc โดนที่บ้านบ่น เรื่องค่าไฟมากๆ หรือมันจะกินไฟพอกัน

สบายเลย แต่ ไม่อยู่บ้านอย่างวางบนเตียงหรือผ้านะครับเพราะเครื่องจะร้อนมาก

Comment

ใหว

Comment

ไหวเเต่ว่าเเน่นำจัด PC ธรรมดา ๆ สักชุดเเล้ว HDD หนักๆสักลูกน่าจะเป็นการดีกวานะครับ

Comment

ไหวคับถ้าไม่กลัวร้อนมาก

Comment

ดัน ๆ

Comment

นั่นสิขอรับ อยากรู้เหมือนกัน

ทุกวันนี้ก็ notebook + ext. HDD โหลดบิทตลอด

โดยที่ตัว nb ใช้พัดลมรอง คิดว่าน่าจะเย็นขึ้น

เรื่องค่าไฟ ตามไปดู link นี้
              http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X5870135.html

Mini PC = 61Watt
              Mini PC + LCD17" = 93Watt <--- เราประกอบเองคงได้ประมาณนี้
              Notebook Compaq 12" = 21Watt!!

Comment

อยากรู้ว่าไหวมั้ย?

ค่าไฟแค่เอามาประกอบการตัดสินใจ

Comment

เข้าท่า
                  ประหยัดไฟเกินเท่าตัว..

Comment

ไหวครับ โหลดบิดได้สบายมาก แต่จะยกเคสของเพื่อนผมให้ฟังแล้วคิดเองนะครับ
                    เพื่อนผมใช้note bookของcompaq โหลดบิด แบตบวมในเดือนที่10 บอร์ดเสียในเดือนที่12.5ทั้งหมดเลยเคลมประกันไม่ได้เลยซักอย่างเพราะเกินเวลา
                    ลองคำนวนความคุ้มค่าเองนะครับ

Comment

Originally posted by JaAeKrab View Post
                      ไหวครับ โหลดบิดได้สบายมาก แต่จะยกเคสของเพื่อนผมให้ฟังแล้วคิดเองนะครับ
                      เพื่อนผมใช้note bookของcompaq โหลดบิด แบตบวมในเดือนที่10 บอร์ดเสียในเดือนที่12.5ทั้งหมดเลยเคลมประกันไม่ได้เลยซักอย่างเพราะเกินเวลา
                      ลองคำนวนความคุ้มค่าเองนะครับ
                      นี่ล่ะที่อยากฟัง

ใช้ระบบระบายความร้อนไหม?

เสียบแบตตลอดเวลาเลยรึเปล่า?

แล้วใช้โหลดบิทอย่างงี้ 100คน จะเสียแบบนี้สักกี่คน rare case ใช่ไหม?

ขอบคุณสำหรับความเห็นขอรับ

Comment

Working...
                      X