Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงครับ

--------------------------------------------------------------------------------

คืออยากทราบว่าการ์ดเสียงที่สัญญาณเป็นอนาล็อคเวลาเอาไปต่อกับโฮมเทียเตอที่มีเสียงสัญญาณ
    ดิจิตอล นี้มันจะทำให้มีปัญหาเรื่องเสียงไหมครับ
    คือที่บ้านผมลองต่อโฮมเทียเตอของซัมซุง5.1 เสียงที่ได้มันดันดีเลย์ประมาณ0.5-1วิ คือว่าผมลองกะลำโพงในจอคอมเสียงที่ได้คือเสียงจากโฮมเทียเตอมันจะดีเลย์ครึ่งวิถึง1วิอะครับ งงจริงๆ ใครเป็นแบบผมบ้างครับ (ปล.การ์ดเสียงนี้ออนบอดของASUS P5KR)

delay เพราะ ระยะทางไกลก่าเป่างับ ?

สัญญาณที่ออกจาก com ส่วนใหญ่จะอ่อนนะงับ ต้องผ่านตัวขยายสัญญาณ อีกทอด

Comment

ระยะทางจากคอมกับเครื่องเสียหรอครับ?? ก็ใกล้ๆกันนะประมาณเมตรนึงได้

Comment

หนัง Hi-Def หรือเปล่า ถ้าใช้ต้องเซ็ท Codec ดีๆค่ะ ไม่งั้นเสียงมันจะช้า
        ถ้าร้องคาราโอเกะแล้วเป็นก็ ดีเลย์ไมค์ช่วยเอา
        ถ้าแค่ฟังเพลงก็เป็น..delay 1s ก็ช่างมันเถอะ

ถ้าอยากแก้ หา soundcard ที่มี ASIO Latency ต่ำๆ มาติดเพิ่มเข้าไป
        หรือไม่ก็ต่อ digital ออกไปเข้าเครื่องเลย ถ้ายังช้าอยู่แสดงว่าเป็นที่ DAO ของเครื่องเสียงแล้วล่ะ

ข้างล่าง มีมือบอนมาแจม มะเกียวนะ
        Last edited by mmilin; 24 Sep 2008, 13:11:53.

Comment

ปล.ถ้าไม่หาย เปลี่ยนหูเลยค่ะ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
            X