Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องความต่างของเคสอลูกับเคสธรรมดาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องความต่างของเคสอลูกับเคสธรรมดาครับ

ถ้าใส่ในเคสอลู จัดทางลมแบบเดียวกัน อุณหภูมิจะต่างกันมากไหมครับ พวกบอร์ด อุปกรณ์ในเคส
    งบ2000-เคสอลูตัวไหนน่าเล่นครับ ขอบคุณครับ

เคสอลู2000 หายากหน่อยนะครับมีแต่ราคา2,000ปลายๆขึ้นไปทั้งนั้น โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าอลูอยู่ในห้องแอร์ช่วยลดความร้อนได้นะครับแต่ไม่มาก ส่วนพัดลมทางเดียวกันช่วยได้อยู่แล้วครับ แต่ก็หมายถึงว่าของภายในเคสจัดให้มันอากาศไหลผ่านสะดวกด้วยนะครับ

Comment

ไม่ต่าง

Comment

เบากว่ามากครับ ไม่ได้กวนนะครับ เวลายกไปไหนสบายๆ

Comment

เคสอลูกับมันอะลูเหมือนกันมั้ยครับ

อิอิ

อยากเห็นภาพเคสอลูจังครับ

Comment

ห้องไม่แอร์
            อุณหภูมิในเคสไม่ต่างกัน

ห้องแอร์
            อุณหภูมิภายในเคสอะลูมิเนียมเย็นกว่า

Comment

ถ้าจัดวางทางลมดีๆ ก็ไม่ต่างกันเลยครับ พอๆ กัน แต่เคสอลูมิเนียมจะได้เปรียบกว่าตรงที่
              1. น้ำหนักเบา
              2. ไม่อมความร้อน
              3. บางรุ่นดีมาก ถอดทำความสะอาดง่ายมากๆ คราวก่อนผมก็เพิ่งถอดไปล้างกับน้ำยาล้างจานอยู่แหมบๆ

คือ ถ้าไม่จำเป็น ก็คงไม่ต้องถึงขั้นซื้อมาใช้หรอกครับ เปลืองเปล่าๆ หาพวกเคสคูลเลอร์มาสเตอร์ หรือยี่ห้ออื่นๆ เลือกที่โลหะทำหนาๆ แข็งๆ หน่อย และออกแบบดีๆ หน่อยตัวละสักไม่เกินสองพันนี่ผมว่าก็ถมถืดมากแล้วครับ

Comment

ถามเรื่องทางลมหน่อยนะครับ
                การติดพัดลมมันต้องมีเทคนิคว่า ต้องดูดเข้าทางไหน กี่ตัว แล้วดูดออกทางไหน กี่ตัว รึป่าวครับ??

พอดีเครื่องที่บ้านมันมีพัดลมข้างหลังตัวนึง แล้วก็ข้างฝาเคสอีกตัวนึง มันดูดออกทั้ง 2 ตัวเลยครับ
                ช่างที่ร้านเค้าใส่มาให้อ่ะครับ

Comment

ทางที่มันดูดความร้อนออกได้ดีที่สุดน่ะครับต้องลองหาทางลม
                  และบางตำแหน่งพัดลมที่ติดมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ลองเอามืออังๆ ดูลมมันว่ามันแรงหรือเปล่า ลมร้อนออกมาได้มั่งป่าว แนวๆนี้กระมัง

Comment

Working...
                  X