Announcement

Collapse
No announcement yet.

เผลอลบ format drive c d ช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผลอลบ format drive c d ช่วยด้วยคับ

ผมใช้ notebook asus g1s (windowแท้) มีแผ่น recovery
    คือด้วยความโง่ของผม ผม recovery โดยเลือกข้อ2 อะคับ(ลบทั้ง 2 drive ทั้ง C และ D)
    ทำให้ผม ใช้งานคอมไม่ได้เลยคับ เข้าsave mode ก็ไม่ได้ มันขึ้นว่า วินโดวไม่สมบูรณ์อะคับ(เป็นจอดำ เห็นแต่mouse ขึ้นประมาณว่า ไม่สมบูรณ์ กรุณาลงใหม่)
    -พอจะมีวิธีกู้ข้อมูลไหมคับ หรือให้ร้านกู้ อะไรประมาณนั้น ไม่อยากเสียความเป็นของแท้อะคับ

ขอความกรุณาด้วยคับ

หรือ ลงแผ่นเถื่อนแล้วเอา Serial ที่อยู่ใต้เครื่องมาลงแทนจะเป็น ของแท้ไหมคับ
    Last edited by Tigery; 23 Sep 2008, 05:23:39.

ก็แผ่น recovery นั่นไม่ใช่ windows ของแท้หรอกหรือครับ ^^"

หรือจะหาแผ่นผีแล้วใส่ key ใต้เครื่องก็ได้เช่นกันครับ แต่โปรแกรมพื้นฐานของ asus จะหายไปนะครับ

Comment

Originally posted by little_nik View Post
      ก็แผ่น recovery นั่นไม่ใช่ windows ของแท้หรอกหรือครับ ^^"

หรือจะหาแผ่นผีแล้วใส่ key ใต้เครื่องก็ได้เช่นกันครับ แต่โปรแกรมพื้นฐานของ asus จะหายไปนะครับ
      พอดีลบไปทั้ง2 ไดร์ แล้วลองใช้ recovery แล้วมันwindow ไม่สมบูรณ์ อะคับ
      ขอถามหน่อยคับ
      1.เครื่องจะถือว่าเป็นของแท้ไหมคับ คืออยากอัพwindow อะคับ (Serial เอาจากใต้เครืองอะคับ)
      1.1ถ้าใด้ เกิดต้องการล้างเครื่องใหม่ เอาแผ่น recovery ที่ได้ตอนซื้อมาใช้ได้เลยใช่ไหมคับ เพราะ Serial อันเดียวกัน หรือไม่เกี่ยวกัน
      2. ที่บอกโปรแกรมของasus นี่เอา แผ่นcd drive ของ asus ได้ไหมคับ
      Last edited by Tigery; 23 Sep 2008, 00:43:09.

Comment

Originally posted by Tigery View Post
        พอดีลบไปทั้ง2 ไดร์ แล้วลองใช้ recovery แล้วมันwindow ไม่สมบูรณ์ อะคับ
        ขอถามหน่อยคับ
        1.เครื่องจะถือว่าเป็นของแท้ไหมคับ คืออยากอัพwindow อะคับ (Serial เอาจากใต้เครืองอะคับ)
        1.1ถ้าใด้ เกิดต้องการล้างเครื่องใหม่ เอาแผ่น recovery ที่ได้ตอนซื้อมาใช้ได้เลยใช่ไหมคับ เพราะ Serial อันเดียวกัน หรือไม่เกี่ยวกัน
        2. ที่บอกโปรแกรมของasus นี่เอา แผ่นcd drive ของ asus ได้ไหมคับ
        ขอก้อปจากร้านที่ซื้อครับ มีแน่ๆ
        ใช้ SN ใต้เครื่องเลย เป็นของแท้แน่นอน ไม่แน่ใจเอามาให้ลองได้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
          ขอก้อปจากร้านที่ซื้อครับ มีแน่ๆ
          ใช้ SN ใต้เครื่องเลย เป็นของแท้แน่นอน ไม่แน่ใจเอามาให้ลองได้ครับ อิอิ
          ขอก๊อบอะไรหรอคับ ถ้าแผ่น ที่แถมมากับเครื่องผมมีครบนะ หรือSerial ใต้เครื่อง

แล้วถ้าเอาแผ่นเถื่อน แล้วใช้Serial ใต้เครื่องนี่จะได้แท้ใช่ไหมคับ และสามารถ update window 100%ใช่ไหมคับ
          Last edited by Tigery; 23 Sep 2008, 01:49:12.

Comment

อ้อ อ่านไม่ละเอียดโทดทีครับ
            ถ้า recovery จากแผ่น อัพได้ทุกอย่างครับ และเป็นของแท้ครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
              อ้อ อ่านไม่ละเอียดโทดทีครับ
              ถ้า recovery จากแผ่น อัพได้ทุกอย่างครับ และเป็นของแท้ครับ
              ได้แล้วคับ(เล่นรอ 8 ชม)
              Last edited by Tigery; 23 Sep 2008, 06:12:02.

Comment

Working...
              X