Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานเพื่อน9800GTX+ ลองCrysis Warhead บนXPหน่อยครับที่ผมลองดูแพ้4850 กระจุยเป็น10เฟรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานเพื่อน9800GTX+ ลองCrysis Warhead บนXPหน่อยครับที่ผมลองดูแพ้4850 กระจุยเป็น10เฟรม

วานเพื่อน 9800GTX+ ลอง Crysis Warhead บนXPหน่อยครับ
    ที่ผมลองดูแพ้ 4850 กระจุยเป็น10เฟรม

เนื่องจากผมใช้ 9800GTX+ Vista 32bit Dx10 8X AA
    Crysis Warhead 1680*1050 Enthusiast(Very High)
    FPS เต่ามากคงที่ประมาณ 10 แต่พอถูไถ

ส่วน นายแชมป์ pantip จากกระทู้นี้
    http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2644004.html
    รูปในความเห็นที่ 59 เป็นต้นไป
    เขาบอกรายละเอียดว่า
    1680x1050 all Enthusiast, Anti Aliasing 8X ครับ แต่ DX9 คาดว่าจะ XP กระมัง
    แต่ผลที่ออกมา ประมาณ 26-35 มากกว่า9800GTX+ที่ผมทดสอบ ราวๆ15 FPS

เลยสงสัยว่า เพราะ Dx10 ทำให้ FPS หล่นแบบดูไม่ได้ ทั้งที่ 4850 นั้น AA 8X ที่ความละเอียดเดียวกัน ทำไมมันฟ้ากะเหวแบบนี้

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็จะได้กลับไป XP ครับ
    ปล ผมใช้ Driver 177.89 ยังไม่ได้ลอง ver. อื่นๆ
    Last edited by acquiesce; 23 Sep 2008, 01:32:18.

XP ดิครับ ลองดิ

Comment

ยังไม่ได้โหลดเลย

ไว้พรุ่งนี้จะลองเทสมาให้ดูไฟล์ใหญ่ดีเหมือนกัน

Comment

DX10 ภาพกิน DX9 แน่นอนว่ากินการ์ดจอมากกว่าด้วย ดูคลื่นกะเมฆข้างล่าง

http://worldsdown.net/2007/12/29/dir...indows_xp.html

Comment

System เดียวกันรึปาว (ถ้าต่างกันก็จะได้ความแรงที่ต่าง fps จะไม่เท่ากัน)
          อันนี้ System เดียวกันหมด ต่างแค่ VGA
          V

Comment

ฝากด้วยนะครับ ผมคงไม่ได้ลง XP ช่วงนี้
            กู้ศักดิ์ศรี 9800GTX+ หรือเปิดโปง 4850 ก็ได้ 555 ล้อเล่ง

system ใกล้เคียงกันครับ ผม e8200@3.8 ท่านนั้น e8400@4.0

Comment

ซื้อมาเพื่อแข่งเอาคะแนน
              รึว่าซื้อมาเพื่อใช้
              งงจิงๆ

Comment

โอ้4850 ก็ไฟแรงใช่ย่อย จับลากยาวๆ

Comment

เขาโม้ครับ มีเหรอ fps 35 1680x1050 all Enthusiast, Anti Aliasing 8X
                  260GTX ยังจะเอาอยู่มั่งไม่อยู่มั่ง
                  เอ...หรือ 4850 แรงกว่า 260GTX

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                    เขาโม้ครับ มีเหรอ fps 35 1680x1050 all Enthusiast, Anti Aliasing 8X 260GTX ยังจะเอาอยู่มั่งไม่อยู่มั่ง เอ...หรือ 4850 แรงกว่า 260GTX
                    Vista 64 นี่เกมส์ต้องเป็น 64-bit ด้วยป่าว

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                      ซื้อมาเพื่อแข่งเอาคะแนน
                      รึว่าซื้อมาเพื่อใช้
                      งงจิงๆ
                      เข้าใจใหม่นะครับ อย่าเพิ่งมองแบบนั้น
                      ผมเปิด aa8X แล้วเล่นไม่ได้ถ้า unit เยอะ
                      แต่ท่านนั้น สังเกตุได้จาก FPS ทำให้เล่นสบายๆ
                      ทำให้ผมอยากจะขายทิ้ง ซื้อ 4850 มาลองเลยด้วยซ้ำ
                      เพราะ 1680*1050 No AA ก็ลำบากอยู่แล้ว

แต่ก็ ตะหงิดๆในใจ ทำไม4850มันได้ FPSสูงนัก

เลยอยากให้คนที่ใช้ 9800GTX+ ลอง หน่อยนะครับ
                      ผมไม่มีโอกาศเปลี่ยน XP ช่วงนี้

ไม่ได้มีจุดประสงค์ในการทำให้คนทะเลาะกันครับผม
                      ถ้ามาแข่งเอาคะแนนผมไล่ให้คนหา 3dmark มาเทียบกันไม่ดีกว่าเหรอครับนั้นคะแนนจริงๆ
                      Last edited by acquiesce; 23 Sep 2008, 09:34:05.

Comment

Originally posted by garmin View Post
                        DX10 ภาพกิน DX9 แน่นอนว่ากินการ์ดจอมากกว่าด้วย ดูคลื่นกะเมฆข้างล่าง

http://worldsdown.net/2007/12/29/dir...indows_xp.html
                        ข่าวนี้นานมากแล้ว..ตั้งแต่ประโมท DX10 ...ดูดีๆก็รู้..ว่ามันรีทัชเอา...

ปล.หาข้อมูลได้ที่ VGB แต่ต้องค้นหาย้อนหลังไปประมาณเกือบ2ปีได้แล้วมั้ง

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                          เข้าใจใหม่นะครับ อย่าเพิ่งมองแบบนั้น ไม่ได้มีจุดประสงค์ในการทำให้คนทะเลาะกันครับผม
                          จายเย็นๆ พี่น้อง

สงสัยเรื่อง DX10 DX10.1 ของ XP นี่เขาไปเอามาจากไหน Microsoft ไม่ได้ทำแล้วนี่ หรือว่า alpha version

Comment

สนใจลองแลกเล่นกับป๋มมะป๋มมี 4850 + Twin turbo สนใจแลกเล่นกะป๋มมะอยากลองเหมือนกาน เอิ๊กๆ อยากเทสมาให้ดูนะแต่CPUป๋มมานE1200

Comment

เขาคงไม่ได้พูดถึง Avg Fps มั้งครับ
                              คงเอา Max FPS มาโม้ มากกว่า

เข้าใจความรู้สึกท่าน acquiesce นะ
                              คนใช้ VISTA แล้วเป็น Hardcore gamer บวกกับ Adv User

จะลังเล ว่า ... จะเอา VISTA หรือ XP ดี
                              อาการนี้ จะแว๊บเข้ามาในหัวบ่อยๆ

ถ้าว่างลง XP ก็ ลง XP ไปแล้วกันครับ อิอิ

ปล. ผมว่า xp มันเวิคกว่า vista อยู่ในหลายๆอย่างนะ แต่ผมชอบโปรแกรมตัดต่อ Movie ของ VISTA

Comment

Working...
                              X