Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Dell UltraSharp 2208WFP 22" Widescreen รุ่นนี้เป็นจอกระจกมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD Dell UltraSharp 2208WFP 22" Widescreen รุ่นนี้เป็นจอกระจกมั๊ยครับ

ตามหัวข้อครับ LCD Dell UltraSharp 2208WFP 22" Widescreen รุ่นนี้เป็นจอกระจกหรือจอด้านครับ แล้วเล่นเกมดูหนังถ้าเทียบกับ Samsung 2232GW รุ่นไหนให้ผลลัพธ์ที่ดีกว่ากันครับ

แล้วรุ่นที่มี Sound Bar สามารถถอดออกได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by stepmixer; 23 Sep 2008, 03:14:18.

1. จอด้าน ครับ

2. Sound Bar ถอดได้ครับ

Comment

sp2208WFP ถ้าตัวนี้เป็นจอกระจกครับ

Comment

รุ่นนี้เป็นจอธรรมดาครับ

Sound Bar ถอดได้ครับ

http://accessories.us.dell.com/sna/p...9&sku=320-6107

Comment

แล้วจอกระจก กะ จอด้านมันเปงไงอ่ะครับ...ต่างกันอย่างไรอ่ะ...แบบไหนดีก่ากันครับ

ที่สำคัญ LCD Dell UltraSharp 2208WFP 22" Widescreen มันราคาเท่าไหร่ครับ(อยากได้)

Comment

ดีคนละแบบครับ
            จอด้านจะไม่สะท้อนแสงเวลาเจอแสงส่องจากข้างหลังครับ ทำให้ใช้งานจัดวางตรงไหนก็ได้ เปิดไฟทำงานก็จะไม่ปวดตาจากการสะท้อนครับ

จอกระจกเนื้อจอก็เหมือนชื่อครับ สะท้อนทุกอย่างที่อยู่ด้านหลังถ้ามีแสงไฟ การจัดวางควรวางในที่ๆไม่มีแสงส่องเข้ามาทางด้านหลัง ไม่งั้นเวลานั่งเล่นก็จะเห็นเงาตัวเองเลยทีเดียว เล่นดึกๆอาจตกใจได้เมื่อเห็นเงาตัวเอง ฮาา ใช้งานนานๆ อาจปวดตาได้ถ้ามีแสงสะท้อน
            ข้อดีของจอกระจกคือ สีสดกว่าจอด้าน เหมาะแก่การเอามาดูหนังเล่นเกม
            2208WFP จอด้าน มีsound bar ราคา 11,000
            SP2208WFP Webcam + จอกระจก + hdmi + 2ms ไม่มีsound bar ราคา 12,000
            ลองดูในห้องซื้อขายครับมีพ่อค้ารับสั่งอยู่

Comment

Originally posted by shinwa View Post
              ดีคนละแบบครับ
              จอด้านจะไม่สะท้อนแสงเวลาเจอแสงส่องจากข้างหลังครับ ทำให้ใช้งานจัดวางตรงไหนก็ได้ เปิดไฟทำงานก็จะไม่ปวดตาจากการสะท้อนครับ

จอกระจกเนื้อจอก็เหมือนชื่อครับ สะท้อนทุกอย่างที่อยู่ด้านหลังถ้ามีแสงไฟ การจัดวางควรวางในที่ๆไม่มีแสงส่องเข้ามาทางด้านหลัง ไม่งั้นเวลานั่งเล่นก็จะเห็นเงาตัวเองเลยทีเดียว เล่นดึกๆอาจตกใจได้เมื่อเห็นเงาตัวเอง ฮาา ใช้งานนานๆ อาจปวดตาได้ถ้ามีแสงสะท้อน
              ข้อดีของจอกระจกคือ สีสดกว่าจอด้าน เหมาะแก่การเอามาดูหนังเล่นเกม
              2208WFP จอด้าน มีsound bar ราคา 11,000
              SP2208WFP Webcam + จอกระจก + hdmi + 2ms ไม่มีsound bar ราคา 12,000
              ลองดูในห้องซื้อขายครับมีพ่อค้ารับสั่งอยู่
              อันนี้ตอบถูกต้องหมดเลยครับ

จริงๆก้ต่างกันไม่เยอะครับ

จอกระจกสีจะสดใสกว่าจอด้าน แต่ว่า มันก้จะแสบตามากกว่าครับเพราะสว่างกว่า

ถ้าไม่กลัวเรื่องเงาสะท้อน และไม่กลัวเรื่องแสบตา ก็แนะนำ sp2208 เลยครับ

สนใจกดลิ้งที่ลายเซนได้เลยครับ
              2208wfp+ซาวบาร์ จอด้าน 10400
              sp2208 จอกระจก 11100

ครับ สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ ^^

Comment

กระจกมันสดกว่านิดนึง แต่อย่าพึ่งตัดสินใจถ้ายังไม่ได้ลอง Ultrasharp

Comment

-Ultrasharp ดีกว่า TN ทั่วไปเหรอครับ
                  -ผมก็ว่าจะเล่นอยู่ แต่ไปเจอ ACER 223 WWd 6490 จอกระจก แล้วคิดเลย

Comment

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากครับ

คือผมใช้ LCD Dell UltraSharp 1707FP ตัวนี้ 17" กับอีกเครื่องอยู่

ติดใจเลยครับ เลยอยากลองหาตัว 22" อีกซักตัว เพราะตอนนี้เครื่องผมใช้ 2232GW

Comment

2232GW ตัวนี้เปงจอกระจกช่ายป่ะครับ...แล้วท่านใช้งานอารายบ้างครับเล่นนานๆแสบตาบ้างรึป่าว

ถ้าเทียบกับจอด้านในระยะเวลาการใช้งานที่เท่ากันครับ...

ตอนนี้ตัดสินใจม่ายถูกระหว่าง LG W2252TQ & Samsung 2232GW ครับ..รักพี่เสียดายน้อง...ช่วยทีครับ

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post
                        2232GW ตัวนี้เปงจอกระจกช่ายป่ะครับ...แล้วท่านใช้งานอารายบ้างครับเล่นนานๆแสบตาบ้างรึป่าว

ถ้าเทียบกับจอด้านในระยะเวลาการใช้งานที่เท่ากันครับ...

ตอนนี้ตัดสินใจม่ายถูกระหว่าง LG W2252TQ & Samsung 2232GW ครับ..รักพี่เสียดายน้อง...ช่วยทีครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=290752

นี่เลย

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post

ใช่ครับ รุ่นนี้เป็นจอกระจก ผมก็ใช้ดูหนัง ทำงานตัดต่อ กราฟิก MSN เล่นเนตทั่วไป เล่นเกม บลา ๆ ๆ ก้อมีแสบตาบ้างครับ ผมปรับภาพให้มันซอฟ ๆ ลงมา

ผมว่าจอกระจกแสบตากว่าจอด้านนะครับ เพราะสว่างกว่า แต่จอกระจกให้สีที่สดกว่า

ถ้าชอบตัวไหนก็สอยเลยครับ

Comment

ถ้าเอา LG ลองดูตัว L227WTG ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by toro View Post
                              -Ultrasharp ดีกว่า TN ทั่วไปเหรอครับ
                              -ผมก็ว่าจะเล่นอยู่ แต่ไปเจอ ACER 223 WWd 6490 จอกระจก แล้วคิดเลย
                              ของอย่างนี้ต้องลองแล้วจะติดใจ อาจลืมไม่ลงครับ

Originally posted by stepmixer View Post
                              ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากครับ

คือผมใช้ LCD Dell UltraSharp 1707FP ตัวนี้ 17" กับอีกเครื่องอยู่

ติดใจเลยครับ เลยอยากลองหาตัว 22" อีกซักตัว เพราะตอนนี้เครื่องผมใช้ 2232GW
                              ชักติดใจแล้วอ่ะดิ

Originally posted by stepmixer View Post
                              ตามหัวข้อครับ LCD Dell UltraSharp 2208WFP 22" Widescreen รุ่นนี้เป็นจอกระจกหรือจอด้านครับ แล้วเล่นเกมดูหนังถ้าเทียบกับ Samsung 2232GW รุ่นไหนให้ผลลัพธ์ที่ดีกว่ากันครับ

แล้วรุ่นที่มี Sound Bar สามารถถอดออกได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
                              Sound Bar ใส่กับ monitor ของ DELL ที่ว่ามาได้ทั้งสองรุ่นเลยครับ สามารถถอดได้ แต่คุณภาพเสียงเป็นไงไม่รู้ครับ

ส่วนเลือก SAMSUNG หรือ DELL นั้น ต้องลองด้วยตาตัวเองครับ มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัว

Comment

Working...
                              X