Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram DDR3 1333 รีด 9550 ออกมาได้เต็มที่หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram DDR3 1333 รีด 9550 ออกมาได้เต็มที่หรือไม่

มีเงื่อนไขดังต่อไปนี้ครับ
    CPU Phenom 9550 (ไม่มีการปรับเปลี่ยน CPU)
    เมนบอร์ด รองรับ AMD 9550 กับ DDR3 1333 ด้วยครับ
    ใช้เล่นเกมส์หนักๆ (ไม่ใช้ Intel นะครับ เพราะรัก AMD)
    การ์ดจอ ATI 4850
    ประสิทธิภาพต่อราคาไม่นำมาคิดนะครับ

พอดีสนใจ Ram DDR บัส 1333 ครับ เลยอยากจะถามทุกๆท่านว่า

1.DDR3 1333 สามารถรีดประสิทธิภาพ AMD 9550 ออกมาได้เต็มที่หรือไม่ เมื่อเทียบกับ DDR2 1066 ที่ Ram 2 GB เท่ากัน เทียบ Ram 2 ตัว ระหว่าง DDR3 กับตัว DDR2 อย่างใหนจะรีดพลังเจ้า AMD 9550 ได้ดีกว่ากันครับ

2.ตกลง AMD 9950 นี้ Bus มันเท่าไหร่กันแน่ครับ งงไปหมดแล้ว ในสเปค CPU มันก็ไม่มีบอก

3.จากผลการทดลองข้อ 1 ถ้าผลการทดลองระหว่าง DDR3 กับ DDR2 ใกล้เคียงกันหรือ แทบจะไม่แตกต่างกันมาก ถ้าเทียบประสิทธิภาพต่อราคาแล้ว DDR2 คงจะคุ้มค่าเงินกว่าใช่ใหมครับ

4. จากผลการทดลองข้อ 1 เราซื้อ DDR3 มาเลย เพื่อเผื่ออนาคตข้างหน้าดีใหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับที่ออกมาตอบคำถามกระทู้นี้นะครับ

ดันให้คับ

Comment

ไม่น่าจะมีเมนบอร์ด AM2/AM2+ ที่ใส่เเรม DDR3 ได้นะ (เท่าที่รู้)

Comment

มาไง DDR3 1333กะAMD ณ.บัดnow อย่าว่าแต่ "ไม่น่าจะมีเมนบอร์ด AM2/AM2+ ที่ใส่เเรม DDR3 ได้นะ (เท่าที่รู้)" เลยท่าน TWK. CPU Phenom 9550 ไม่มีรองรับ DDR3 .....หรือผมตกข่าว

Comment

ยังไม่เห็น บอด AM2+ รองรับ DDR3 เห็นแต่ DDR2 1066 อ่ะ

Comment

มางงด้วยคน

Comment

จะไปหาจากใหนมาให้ว้าเนี้ย MB AMD DDR3

CPU AM2 AM2+ ถูกออกแบบมาให้ทำงานบน DDR2 เท่านั้นนะครับ ไม่สามารถใช้กับ DDR3 ได้ครับแนะนำ DFI LANPRATY 790FX M2R ครับ หรูสุดในบรรดา MB AMD แล้วครับ ราคาก็โหดดีครับ

Comment

อ่าครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
                ก็พึ่งรุ้ว่ามันใช้งานเข้ากันไม่ได้ ^ ^
                รึว่าผมโดนร้านมันจะหลอกรับประทานเอาเนี่ย - - เด๋วลองไปถามมันอีกทีนึงครับ

Comment

100% โดนร้านหลอกกินแล้วคับ

DDR3 ของ AMD จะมีแค่ AM3 (ซึ่งยังไม่ออก)

Comment

AM3 มาล่ะหรอ

Comment

อะนะใจเย็นๆๆ รอไปก่อน

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                        AM3 มาล่ะหรอ
                        45nm ยังไม่มาเลย AM3 ล่ะก็ชาติหน้าเลยครับ

Comment

เอ่อจริงครับ ร้านเขามึนตามผมไปเองแหละครับ - - (ต่างคนต่างมึน)
                          ยังไงๆ ก็ได้ MB Asus M3A ใช้กับ DDR2 1066 มาแทนครับ ^ ^
                          ขอขอบคุณทุกท่านนะครับสำหรับคำตอบ ^ ^

Comment

45 nm คงน่าจะมาพร้อม AM3 + DDR 3

Comment

เอา ddr2 bus 1100 ก็น่าจะเวิร์คแล้วน่า ลองหาดูครับ บัส1100 แล้วเอามาโชว์ให้ดูมังนะครับ อย่าเก็บไว้ปลื่มคนเดียว

Comment

Working...
                              X