Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราซื้อคอมมาประกอบเองครั้งแรกอยากว่ามันสมควรไหมกับการประกอบครั้งแรก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

.
    Last edited by virussutteen; 9 Dec 2015, 00:10:32.

Comment

คนเรามีครั้งแรกทุกคนครับ

Comment

น่าจะไม่ยากนะเพราะว่าของทุกอย่างเข้า lock ของมันหมดผิดสายจะใส่ไม่ได้นิครับ

อย่างเช่น Panel ตรง SW นั้นเค้าจะมีตัวเข้าสายที่เขียน sw hdd rw มาหมดเเล้ว

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
          ผมว่าครั้งแรกไม่ง่ายเลยนะครับ คู่มือเมนบอร์ดก็เป็นภาษาอังกฤษ -.-
          ใช่ครับ ครั้งแรกผมใช้ภาษากายล้วนๆ เลย
          ตอนนั้นบังเอิญอยู่พัทยา
          แล้วอีกคนเป็นอังกฤษเหมือนกัน

นานๆ ที นึกถึงความหลังฝังใจ
          5555555

Comment

โอย ตอนประกอบคอมครั้งแรกน่ะครับ ตอนโย้ก เหล็กตรง socket ตื่นเต้นมาก ยิ่งตอนใส่เข้าไป มันมีแรงหนีบ กลัวโครต cpu จะแตกปาวฟ่ะ - -*

แต่เดียวนี้ ยัดปังๆๆๆๆ -*- .....

Comment

ครั้งแรกๆ ก็งี้ละ
              ส่วนตัวก็ยังเคยเป็น ทำบ่อยๆ ก็คล่องเอง (^^)

Comment

ผมว่าประกอบเองครั้งแรกมันไม่น่าจะยากเกินไป ถ้าเราซื้อของมาถูกสเปคบอร์ด

เพราะมันมีรูเข้าของมันอยู่แล้ว เสียบไม่ลงก็อย่ายัด ()

Comment

คอมเครื่องแรก ก้ประกอบเองเหมือนกันคับ

ประกอบตอนช่วงฝึกงาน [ร้านคอม] เลยสบายหน่อยคับ

ประกอบครั้งแรก ก้อ่านคู่มือไปอะคับ มีบอกหมดแหละ

จะงงหน่อยก้ตรงเสียบสาย ไฟ hdd รีเซต เปิดปิด แค่นี้แหละคับ ถึงเสียบผิดไปก้มะเปนไรคับ

แต่ถ้าสาย usb ห้ามเสียบผิดนะค้าบบ มีควันแน่ ๆ ^^

Comment

ตอน P2 รุ่นตลับเกม นี่ หุหุ สนุกมากๆ ครับ

Comment

Working...
                    X