Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte 9600GT Zalman กับรอบพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte 9600GT Zalman กับรอบพัดลม

เพิ่งพาน้องไปซื้อ Gigabyte 9600GT Zalman มาประกันของ scaner
    ได้มาปุ้บผมก้อปรับรอบพัดลมให้น้องเลย เปิด riva ขึ้นมา ไหงไม่เจอ
    Tab Fun (แล้วตูจะปรับไงว่ะนี่ - -)ลองเข้าไปสร้างโปรไฟล์ ตรงช่องปรับ
    รอบพัดลมมานก้อบอก not support (มึนหนักเลยพี่น้อง)
    กอ้เลยโทรไปถามศูนย์ scaner ช่างของ scaner บอกว่าGigabyte 9600GT Zalman ปรับรอบพัดลมไม่ได้ เค้าสั่งของ Giagabye รุ่นนี้เข้ามา ปรับไม่ได้ทุกตัว(- - อ้าวงานเข้าเลยตู น้องด่าตายห่ะเลยงานนี้)
    ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่า Gigabyte 9600GT Zalman ปรับรอบไม่ได้
    Full ตั้ง 75cแน่ะ - -"

ปล.ใน System Tweaks ของผมมันไม่มีแทปให้ปรับ Fun - -"
    ใครมีวิธีมั้งคับ อยากปรับอ่า

Update Driver VGA
    Update เวอร์ชั่น Riva Tuner

Comment

ตอนนี้ใช้ 177.83 กะ riva เวอร์ชั่น 211 ก้อยังเหมือนเดิมคับ
      ลองใช้ 177.98 แล้วผลกอ้ยังเหมือนเดิมคับ แทป FUNไม่ขึ้นให้ปรับ - -"

Comment

ต้องดูสายไฟ พัดลง ครับ ถ้า 2pin ปรับไม่ได้ ต้อง 4 pin ถึงจะปรับได้

Comment

เปนแบบ 2pinจิงๆคับ ซวยแล้ว
          แล้วจะแก้ยังไงดีคับ ต่อตรงได้ไหม

Comment

เปลี่ยนซิงค์ใหม่ครับ
            3870 zalman ของผมก็ปรับไม่ได้

Comment

Zalman(แบบครึ่งตัว) ว่าดีนักดีหน้า สุดท้าย ดีแต่สวยจิงๆ หึหึ เห็นมาหลายตัวและ ยิ่งเจอ XFX นะ ยังร้อนตับแลบ

Comment

Originally posted by watermill View Post
                เปนแบบ 2pinจิงๆคับ ซวยแล้ว
                แล้วจะแก้ยังไงดีคับ ต่อตรงได้ไหม

ส่วนใหญ่ ซิงการ์ด ref จะเป้นแบบ 4 pin ส่วนใหญ่ ซิงการ์ดแบบ non ref จะเป็นแบบ 2 pin ซะส่วนใหญ่

Comment

Working...
                X