Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ตัวไหน ocแล้ว นอร์ทบริด ไม่ค่อยร้อน มั่ง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ตัวไหน ocแล้ว นอร์ทบริด ไม่ค่อยร้อน มั่ง ครับ

M/B ร้อนทีไรมันคอยจะวูบครับ

เห็น OC กันไกลๆ ไม่ทราบว่า NB sink เดิม หรือเปล่าครับ ^^

แล้วตัวไหนไม่ค่อยร้อน แนะนำทีครับ

ปกติไม่ OC ชิปก็ร้อนอยู่แล้ว

Comment

ท่านใช้เมนบอร์ทอะไร รุ่นอะไร oc ไปเท่าไหร่ ยัดไฟ nb ไปเท่าไหร่ อุณหภูมิที่ท่านว่าร้อนนะเท่าไหร่ขอรับ

Comment

ไม่มีหรอกครับ ร้อนทุกตัวแหละอยู่ที่ว่าระบบระบายความร้อนที่ท่านใช้ออกแบบมาดีแค่ไหน

และท่านได้เสริมเพิ่มแต่งอะไรไปตรงจุดๆนั้นหรือเปล่า เช่น พัดลม

Comment

ของผม 50+ เอิ้กๆ

Comment

NB Full load = 95c
            ร้อนชิปเป๋ง - -*

Comment

ของผม เปิดเครื่องมาก็ 70 องศาแล้ว NB อ่ะ

Comment

http://www.thermaltake.com/product/C...4/cl-c0034.asp

แล้วจะดีขึ้น เมื่อเสียตังครับ

Comment

-*-

Comment

ตัวใหนที่ไม่มี VGA ออนบอร์ด NB จะไม่ค่อยร้อน

Comment

gigabyte ga ma790fx ds5
                      46-48 องศา เดิมๆไม่เพิ่มไฟ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                        ท่านใช้เมนบอร์ทอะไร รุ่นอะไร oc ไปเท่าไหร่ ยัดไฟ nb ไปเท่าไหร่ อุณหภูมิที่ท่านว่าร้อนนะเท่าไหร่ขอรับ
                        ใช้ M/B รุ่น 462 น่ะ พอดี จะอัพใหม่เลยถามปูทางครับ

อุณหภูมิที่ว่าร้อนนะ N/B 60 C โดย HWmonitor เครื่องดับครับ

และขอขอบคุณทุกๆความรู้

ที่ได้จากทุกๆท่านครับ ^^

Comment

Working...
                        X