Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเปคคอมงบ 100k ครับ ไม่รอมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อิ ๆ ยินดีด้วยจริง ๆ นาน ๆ จะเจอคนให้จัดแล้วเอาจริง ๆ ซะที

ก็เหมือนพี่ P พูด เคยเห็นพี่คนนึง ซื้อท่อราคา 250k มาใส่ Bmw M6 นั้นละครับ

ท่อทั่วไปก็ใช้ได้ แต่มันสนองความพอใจไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by thrasher View Post
      คือ มันเป็นอย่างนี้ครับ

ผมต้องได้ราคาโดยประมาณ แล้วรุ่นของสินค้าที่จะใช้

เพื่อที่ผมจะได้ส่งขออณุมัติ ว่าถูกใจไหม พอใจไหม เเล้วถ้าผ่าน จะได้นำสเปคที่ได้

ทำการประกอบเป็นเครื่องขึ้นมาต่อไป
      สงสัยคำว่า "อณุมัติ" คือ บริษัท ให้ตังเขาไปซื้อ หรือพ่อแม่ให้ตังไปซื้อ ไม่เข้าใจ

อยากแส่เรื่องชาวบ้านครับ

Comment

เห็นพี่ พีบอกว่าเค้าจะเอาไปเล่นเกมส์กับแฟน

เกมส์อะไรครับ เคยเห็นแฟนกันชอบมาเล่น GE กะ ตีปังย่าด้วยกันอะ

อย่าบอกนะครับว่าเอามาเล่นเกมส์พวกนี้ อิ ๆ

Comment

ขอพ่อคับ แกมีความรู้เรื่องคอมอยู่ เอาของความคุ้มค่าไม่สมราคาให้ดูเดี๋ยวหาว่าผมโง่อีก -*-

จะอดได้กันไป

Comment

Originally posted by thrasher View Post
            ขอพ่อคับ แกมีความรู้เรื่องคอมอยู่ เอาของความคุ้มค่าไม่สมราคาให้ดูเดี๋ยวหาว่าผมโง่อีก -*-

จะอดได้กันไป
            อิจฉาคน รูปหล่อ(อิๆ ยังไม่เคยเห็นแต่เดาเอา) พ่อรวยจริงๆ

Originally posted by พีคุง View Post
            เค้าจะเอาไปเล่นเกมกับแฟนเค้าอ่ะครับ

เครื่องแฟนสามหมื่นกว่า เครื่องเค้าแสนนึง

...ผมว่า ... โดนแฟนยึดเครื่องแสน ไล่ไปเล่นสามหมื่นกว่าแน่ๆ

เอิ้กส
            ผมก็คิดว่างั้น เหอะๆ
            ก็น่าจะเฉลี่ยงบอัพเกรดอีกเครื่องให้แรงพอกัน น่าจะมันกว่า

ไม่รู้ว่าพวกคุณท่าน Hi-so ทั้งหลายเขาเอาอะไรวัดความคุ้มหนอ อยากรู้จริงๆ
            ไอ้เรามัน Loso เฮ้ออออ

Comment

เงินใครเงินมัน จะไปสนใจกันทำไมหว่า

เค้าจะซื้อก็ได้เค้า เราไม่ได้อะไรเลย

เหอๆ ซื้อคอม 1m ไปเล่นมาริโอ ก็คอมเค้า ไม่ได้เกี่ยวกับเรา

จะสนใจกันทำไมหว่า ไม่เจ้าใจเลย

Comment

เครื่องผมใส่นู้นใส่นี่ จับ OC ทำ raid

ยังเอาไว้นั่งเล่นเน็ทเลย

เอิ้กส์

ปล.
                ไม่มีเวลานั่งเล่นเกมได้นานๆอ่ะ = ='

Comment

Originally posted by Apest View Post
                  เงินใครเงินมัน จะไปสนใจกันทำไมหว่า

เค้าจะซื้อก็ได้เค้า เราไม่ได้อะไรเลย

เหอๆ ซื้อคอม 1m ไปเล่นมาริโอ ก็คอมเค้า ไม่ได้เกี่ยวกับเรา

จะสนใจกันทำไมหว่า ไม่เจ้าใจเลย
                  แหมท่าน อย่างน้อยเขาก็เข้ามาโพสถามในบอร์ด
                  เราก็อยากมีส่วนร่วมม้าง อิๆ
                  อย่างน้อยๆ ก็ได้เห็นมุมมองที่แตกต่าง ว่าคนมี(วง)เงินเขาเลือกอุปกรณ์ไง

ก็อย่างว่าละครับเข้าบอร์ดคอมเห็นเขามีเขาได้เขาเล่นอะไรก็เกิดกิเลสอยากมีม้าง
                  แต่ใช้งานจริง ผมเองก็เล่นเนต เล่นเกมส์นิดหน่อย
                  ก็อย่างที่ท่านพีคุงว่านั่นแหล่ะ บางครั้งมีงานแล้วเวลาในการเล่นเกมส์ก็ลดลงอิๆ แต่อย่างท่านพีคุงก็ได้ลองเทคโนโลยี่ OC ,raid แล้วถ้ามีใครอยากทำม้างก็สามารถให้คำแนะนำได้ ก็ถือว่าไม่เสียปล่าวใช่ปะ

Comment

เค้าบอกให้จั Spec ก็จัดให้เค้าไปซิครับ ถ้าไม่อยากจะจัดให้หรือว่าจัดให้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร ก็บอกเค้าไป แค่นั้นจบ ไม่เห็นต้องยุ่งยากอะไรเลย เฮ้อ....

Comment

--------------------------------------------------------------------------------

เค้าบอกให้จั Spec ก็จัดให้เค้าไปซิครับ ถ้าไม่อยากจะจัดให้หรือว่าจัดให้ไม่ได้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร ก็บอกเค้าไป แค่นั้นจบ ไม่เห็นต้องยุ่งยากอะไรเลย เฮ้อ....

Comment

พูดตรง ๆ เลยนะครับ...ไอ้เครื่องราคา 1 แสนเนี่ย...ผมว่าธรรมดามาก ๆ เลย...
                        เพราะว่าเท่าที่ดูสเป็คในลายเซ็นต์ของหลาย ๆ คน....(ถ้ามีจริง)...มันก็ใกล้แสนกันทั้งนั้น
                        ถ้าฝั่งสีน้ำเงินก็ E6XXX กันตรึมฝั่งสีเขียวก็ X2 กันทั้งนั้น บอร์ดก็ ASUS กันเป็นแถว แรมก็ G.skill กันตรึม..HD ก็ 120x2 ขั้นต่ำ เคสก็ Thermaltake เอย CoolerMaster เอย ..และอื่น ๆ
                        PSU ก็ Enermax CoolerMaster กันทั้งนั้น...การ์ดจอก็เห็นมีแต่ G7xxx เป็นขั้นต่ำ
                        จอก็แอลซีดีกันทั้งนั้น 17 นิ้วเป็นพื้น....ไหนจะชุดระบายความร้อนอีก..ตบแต่งอีก..
                        ลองรวม ๆ ราคาเข้า..มันก็ใกล้แสนกันทั้งนั้น...แล้วกะอีแค่มีเครื่องราคาแสนหนึ่ง..มันจะแปลกตรงไหน

Comment

ผมว่าไม่น่าถึงนา ราวๆ6 หมื่นเองมั้ง

Comment

Originally posted by ThePing View Post
                            เค้าบอกให้จั Spec ก็จัดให้เค้าไปซิครับ ถ้าไม่อยากจะจัดให้หรือว่าจัดให้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร ก็บอกเค้าไป แค่นั้นจบ ไม่เห็นต้องยุ่งยากอะไรเลย เฮ้อ....
                            ใช่ครับ ไม่เห็นต้องบ่นให้มากเรยอ่ะครับ จัดไปก็จบแล้ว เห็นไม่มีคนจัดเรย บ่นกันอยู่นั่นแหละ

Comment

จัดไปแล้วครับ อยู่หน้าที่ 2 ^^'

Comment

อย่าเอารถกับคอมไปเทียบกันเลยครับ

รู้ๆกันอยู่ 5 ปีผ่านไป อันนึงยังมีค่า อีกอันนี้ฮวบฮาบ

ปล. นึกถึงสมัยบอร์ดเก่า ดักกันเยอะมาก ขอสเปคแพงๆเนี้ย เข้าไปอ่านทีไรฮาจริง

Comment

Working...
                                X