Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาทำแผ่นเซตอัพวินโดวส์เป็นของตัวเองกันดีกว่า ง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความรู้ใหม่

Comment

ดีมากครับ แจ่มเลย

Comment

ชอบครับ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

ถาม

1.พอเรากดปุ่มตามข้อโพส 10 โปแกรมมันก็จะเขียนแผ่นให้เราเลยใช่มั้ยครับ

2. แผ่นที่ว่านี่เอาไปใช้ลงวินโดส์ได้เลยเหรอ หรือว่าต้อง format HD ให้เสร็จก่อนถึงจะใช้แผ่นได้

Comment

1.ไม่ไรท์คับ แค่ทำไฟล์ISOเฉยๆ
            2.ใช้ลงได้แบบวินโดวส์ปกติเลยคับ

Comment

ขอบคุณคับ ปกติใช่แต่ n lite ลองเอาตัวนี้ไปเล่นหน่อยดีกว่า

อิอิ

Comment

คล้ายๆทำ Ghost เลยคับดีๆ ลงคราวหน้าไม่เหนื่อยล่ะ

Comment

แล้วจะใส่ Service Pack2 ที่ตรงไหนอ่ะครับ จะได้ทำมั่ง

Comment

แล้วก็ ขอบคุณมากๆนะครับ แบบว่า ชอบมากเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งลงDriverทีละตัวแล้ว ใช้ Laptop เนี่ย เซ็งที่สุดตอนเครื่องมีปัญหาแล้วต้องลงWindows ใหม่อ่ะครับ ขอบคุณคร้าบ~~

Comment

ถาม
                      1.ไฟล์.isoเวลาใช้ ไรท์เป็นcd แล้วใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ ต้องมีโปรแกรมอื่นมั้ยเหมือนอย่าง norton ghost แล้วต้องไรท์ อย่างที่เป็นcd bootได้ด้วยใช่ไหม
                      2.ไฟล์ setup windows หมายถึง .exe อย่างเดียว หรือ ทุกไฟล์ทุกโฟลเดอร์ของแผ่น windows

Comment

แล้วจะใส่ Service Pack2 ที่ตรงไหนอ่ะครับ จะได้ทำมั่ง
                        ใส่ServicePack รู้สึกว่าหน้า8ละมั้ง

1.ไฟล์.isoเวลาใช้ ไรท์เป็นcd แล้วใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ ต้องมีโปรแกรมอื่นมั้ยเหมือนอย่าง norton ghost แล้วต้องไรท์ อย่างที่เป็นcd bootได้ด้วยใช่ไหม
                        2.ไฟล์ setup windows หมายถึง .exe อย่างเดียว หรือ ทุกไฟล์ทุกโฟลเดอร์ของแผ่น windows
                        1.ใช้NeroหรือAlcoholหรือCloneCDไรท์ได้เลยคับ ตอนมันเป็นไฟล์ISOก็ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ข้างในได้แล้วนะคับ
                        หรือจะไปปรับแต่งไฟล์ข้างในเล่นอีกก็ได้ (แต่ต้องไรท์แบบบูตเอาเอง หาBootเอาเอง)
                        2.ทุกไฟล์ในแผ่นวินโดวส์คับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

แจ่มครับ

Comment

เจ็งมาก กำลังหาอยู่ ขอบคุณอย่างแรงเลยครับ

Comment

แล้ว พวก Update ต่างๆ ของวินโดว์ นี้ เอามาจากไหนเหรอครับ พอดีมีวินโดว์ที่มันมี SP2 แต่ไม่มี update ตั้งแต่วันที่ออก SP2 อยู่ในแผ่นนะครับ

Comment

Working...
                                X