Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Notebook cooling pad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Notebook cooling pad

พอดีคิดจะซื้อมาใช้ เดินดูหลายๆแบบ
    ไปสะดูดกับ ice pad ที่เป็น เจลมันบอกว่าไม่ต้องเสียบไฟ
    และจะลดอุณหภูมิได้ถึง 25 องศา

ราคาก็สองร้อยกว่าบาท
    ตอนนี้เลยตัดสินใจไม่ถูก
    ราคามันใกล้กัน แต่อันนี้ไม่ต้องเสียบ ไฟเลี้ยง

ใครเคยใช้บ้าง บอกหน่อยเย็นจริงป่าว
    คล้ายในรูปนี้

มันต้องเอาไปไว้ในที่ อุณหภูมิต่ำๆ เช่น ตู้เย็น หรือในรถเปิดแอร์เย็นๆ ก่อนนำมาใช้หรือเปล่าครับ??!!

Comment

มันก็เย็นดีอ่ะนะครับ แต่ถ้าใช้ในห้องธรรมดาไม่มีแอร์มันก็ใช้ได้ประมาน 30-60 นาที ถ้ามันเหลวแล้วก็เอาไปแช่ช่องฟีซซัก

10 นาทีอ่ะครับ ถ้าเกินกว่านี้มันจะมีละอองน้ำเด๋ว laptop ช๊อต

Comment

ไม่ดีหรอกครับ

เคยเห็นแก้วน้ำเวลาที่น้ำเย็นใส่เข้าไปสักพักมีน้ำมาแกะมั้ย

ี่ก็คล้ายๆกันแหละ ไม่ต้องเสียบแต่น้ำอาจจะเข้าไปข้างในได้

ืเอาตั้งไว้ธรรมดาก็พอครับ เขาออกแบบมาใช้ได้ปกติ

Comment

ตกลงแล้ว พัดลม150ยังดีกว่าใช่มั้ยครั่บ

Comment

พูดตรงๆ นะครับถ้าให้ดีจริงๆ ผมเคยเห็นเค้าขายกัน อยู่ประมาณ 500-700 บาทอ่ะครับพี่น้อง

Comment

ดูท่าทางจะนุ่มนิ่มจัง ถ้าใช่ ผมก็คงไม่อยากจะเอามารอง NB หรอกครับ เด๋วปิดกันทางระบายลมเข้าออกซะปล่าวๆ

Comment

ของแท้ขายใน se-ed เท่านั้นครับ
                ที่เหลือเป็นของ ก็อบ

Comment

เคยซื้อมาใช้ข้างหน้ามันจะเขียนว่า IcePad ครับ ราคาประมาณ 390 มั้ง เท่าที่ลองใช้มันก็เย็นนะ แต่ถ้าใช้ต่อเนื่องอาจจะไม่เหมาะเพราะของแข็งจะกลายเป็นของเหลวและไม่นำพาความร้อนอีกต่อไป ยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้เห็นมีออกมาเต็มเลยไม่รู้ใช้ได้จริงหรือป่าว

ปล.เบื่อเอามารองก้นได้ด้วยนะ เย็นดี :P

Comment

มันคล้ายๆ Hot-Cold ที่เอาไว้แปะหน้าผากเด็กตอนไม่สบายหรือเปล่าคะ???

Comment

เย็นดีครับ เวลาเอาแขนมาวางไว้มันดึงความร้อนออกจากผิวได้ดีทีเดียวแหละ

แต่กลัวมันจะบังทางลมเข้าอ่ะดิ

Comment

น่าใช้เหมือนกันอะคับ

แล้วมันมีข้อเสียอย่างไรอะคับ

แล้วเทียบกับพัดลมอันไหนดีกว่ากัน

Comment

ไม่ดีอะ

Comment

จริงๆ cooling pad มันแค่มาช่วยเสริมเฉยๆ โดยทำให้ช่วยระบายลมร้อนได้ดีขึ้น จากที่มันยกสูง + พัดลม แ่ต่จากรูปมันไม่มีอะไรเลยแค่เย็นเอง มันคงไม่เย็นแพร่ไปถึงข้างในหรอก เพราะเค้าออกแบบให้ระบายความร้อนด้วยลม

Comment

Working...
                            X