Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd 5000 be ไม่ oc 57 องศาร้อนไปเป่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd 5000 be ไม่ oc 57 องศาร้อนไปเป่าครับ

amd 5000 be ไม่ oc 57 องศาร้อนไปเป่าครับ พอดีเพิ่งไปเปลี่ยนบอร์ดมานะครับ เลยสงสัยว่าท่านที่ใช้อยู่ความร้อนเท่าใดกันบ้างครับ

Sink ไรครับ

Comment

ร้อนไปคับ อุณหภูมิเดิมๆควรอยู่ที่ 38-40 กว่าๆ

ลองเช็คซิงค์ดูคับให้แน่ใจว่าแนบสนิดกับ CPU

ซิลิโคนบางไปป่าว หรือทาไม่เนียนมีหลุมอากาศ

อันสุดท้าย คือบอร์ดเพี้ยน ลองหาดูคับ

Comment

เห็นด้วยกับเรปบนครับ ตรวจดีหรือยัง

Comment

ถ้าเป็นช่วง 4 ปีที่แล้วถือว่าเย็นมาก แหะๆ

Comment

ร้อนครับใช้ซิ้งอะไรครับ จริงเอามือจับซิ้งดูครับ ถ้าไม่ร้อน MB ก็เพี้ยนครับ

Comment

--*

อันนี้ของผมเสปคตามลายเซ็นต์ ร้อนได้ร้อนไป ไม่อยากอยู่ก็เเต๊ปไปซะ

ปล.จากรูปใช้อยู่ 2.8GHz ซิงค์เดิมๆ(ตอนแค๊ปรูปก็เล่นเน็ตเปิดWinampและmsn) ร้อนจิงๆ เอามือจับซิงค์ดูล่ะ
              Attached Files

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
                อันนี้ของผมเสปคตามลายเซ็นต์ ร้อนได้ร้อนไป ไม่อยากอยู่ก็เเต๊ปไปซะ

ปล.จากรูปใช้อยู่ 2.8GHz ซิงค์เดิมๆ(ตอนแค๊ปรูปก็เล่นเน็ตเปิดWinampและmsn) ร้อนจิงๆ เอามือจับซิงค์ดูล่ะ
                ของผมก็ใช้ตอนนั้นใหม่ๆ มาถึง o\c ซิ้งพัดลมเดิมๆ 2.8 กว่าๆนี่แหละ ร้อนกดไป 70 องศาอะคับ full เต็มที่ ร้อนแต๊บๆ

Comment

ขนาดอุณหภูมิห้องผม ราวๆซัก 26-28 ํc

Idle ของผม อยู่ีที่ 40 ํc

ของท่านผมว่าร้อนไปนะครับ

ทาซิลิโคนดีป่าว ทาหนาไปร้อนนะครับ/ซิ้งค์แนบสนิทกับ CPU ป่าวครับ

Comment

ลองเชคพัดลม CPU ดูครับ ไม่งั้นก้อ Senser เพี้ยน

Comment

เล่นเกมแล้วแต๊บเลยครับ ปรากฎว่าเปิดดูซิลิโคนหายไปหมดแระ ต้องยาแนวใหม่ครับ
                      คงหายแระ แต่ยังไม่ได้ทำเลย

Comment

Originally posted by hydra View Post
                        เล่นเกมแล้วแต๊บเลยครับ ปรากฎว่าเปิดดูซิลิโคนหายไปหมดแระ ต้องยาแนวใหม่ครับ
                        คงหายแระ แต่ยังไม่ได้ทำเลย
                        ตามที่ผมบอกแหละคับ ทาบางไป หนาไปก็ร้อนคับ ต้องกะเอาพอประมาณ

Comment

ร้อน มากครับ ลองเช็ค ซิ้งค์ หน้าสัมพัดซื้งค์กับ cpu ดูครับ

Comment

ซิลิโคนเรียบร้อยแล้วครับ กลับมาอยู่ที่ 46 แล้วครับ แล้วปกติแล้วใช่ไหมครับเนี่ย

Comment

ซิลิโคน น่ะคับ แนะนำให้ทาบางๆ ดีกว่า ทาหนาๆ น่ะคับ แบบบางๆเลย จะเหนผลดีที่สุด

Comment

Working...
                              X