Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มมั๊ย ถ้าปันใจจาก 4850 เดี่ยว ไปเป็น 4670 คู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มมั๊ย ถ้าปันใจจาก 4850 เดี่ยว ไปเป็น 4670 คู่

ผมมี HIS 4850 IceQ4 Turbo 512Mb/256bit อยากลองเปลี่ยนเป็น HIS HD4670 IceQ 512Mb/128bit CROSSFIRE จะคุ้มมั๊ยครับ

และ เมื่อเรา CF มันจะรันเฉพาะโปรแกรมหรือเกมส์ที่ซัพพอร์ท CF ใช่มั๊ยครับ

แต่ถ้าเกมส์ใหนหรือโปรแกรมใหน มันไม่ซัพพอร์ท CF ก็แปลว่ามันทำงานการ์ดเดียวถูกมั๊ยครับ

ถ้า CF แล้วมันทำงานการ์ดเดียวบางโปรแกรม ผมจะคุ้มมั๊ยครับ

มีเกมส์และโปรแกรมอะไรบ้างที่ ซัพพอร์ท CF ใครมีวานชี้แจง จักเป็นพระคุณมากครับ

กิน ไฟ น่ะผม ว่า แน่นอน เคยเห็น เค้า ทดสอบบางที 2 การ์ แรงขึ้นมา นิดเดียวเอง เฟรม ตกอีกต่างหาก สู่ตัวเดียว แรงๆๆไปเลยดีกว่า

Comment

HIS 4850 IceQ4 ก็เพิ่งใช้ไม่ถึงเดือนเลยนิน่า ปล่อยเท่าไรหรอครับ

Comment

ไม่คุ้ม
        ใช่ แต่จะเพิ่มเท่าใหร่นั้น อะดิ 10% 20% (ของการ์ด 1ใบ) ขึ้นกับหลายปัจจัยในการขับเคลื่อน (การ์ดใบที่ 2 ทำงานแทบขาดทุน)
        ก็ใช่ แต่บางทีดึง fps ตัวเกมส์ลงมาอีกต่าง***ง (ประมาณ bug)
        ขาดทุนการ์ดหนึ่งใบฟรีๆ เสียค่าไฟปาวๆ เพิ่มความร้อนขึ้น
        ก็พอจะมี แต่ไม่ยักเห็นมันแรงขึ้นเท่าตัวตามที่เราเพิ่มไป 2 ใบเลย 555+

Comment

ถ้า CF แล้วไ่ม่แรง แยกขาย 4670 ให้ผม หน่อยเด้อ 5 5

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไม่คุ้ม
            ใช่ แต่จะเพิ่มเท่าใหร่นั้น อะดิ 10% 20% (ของการ์ด 1ใบ) ขึ้นกับหลายปัจจัยในการขับเคลื่อน (การ์ดใบที่ 2 ทำงานแทบขาดทุน)
            ก็ใช่ แต่บางทีดึง fps ตัวเกมส์ลงมาอีกต่าง***ง (ประมาณ bug)
            ขาดทุนการ์ดหนึ่งใบฟรีๆ เสียค่าไฟปาวๆ เพิ่มความร้อนขึ้น
            ก็พอจะมี แต่ไม่ยักเห็นมันแรงขึ้นเท่าตัวตามที่เราเพิ่มไป 2 ใบเลย 555+
            จริงๆผมก็คิดแบบนี้แหละครับ แต่มาหาแนวร่วมเพื่อความมั่นใจ ไม่กล้าตัดสินใจคนเดียว มันว้าเหว่ อิอิ

ตกลงไม่เปลี่ยนแล้วครับ เพราะไม่คุ้ม

Comment

เห็นรีวิวหน้าเวบ 3dmark แรงกว่า 4850 เยอะมากเลย ส่วนเกมส์บางเกมส์ก็ฉีก 4850 ไปเลย บางเกมส์ก็ด้อยกว่า บางเกมส์ก็พอๆกัน ลองดู
              ถ้าซื้อใหม่คุ้มแน่นอน แต่ขายตัวเก่าไปซื้อตัวใหม่นี่สิ ........

http://overclockzone.com/zolkorn/yea...pphire_hd4670/
              Last edited by easydvd; 23 Sep 2008, 20:47:07.

Comment

ใช้ 4850 ต่อดีกว่าครับ

แรงขึ้นจริงๆ แต่ว่า เนื่อที่ ความร้อน พลังงาน
                และเกมส์ต้องรับCFด้วย

Comment

4850 เดียวกินไฟน้อยกว่า 4670 สองใบครับ แต่ถ้า 4670 ใบเดียวกินไฟน้อยมาก เทียบที่ความแรงพอกัน

Comment

Working...
                  X