Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องแรมอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องแรมอะครับ

คือ ของผม มัน ddr Pc3200 200Mhz แล้วพอผมไปหาดู มันมีแต่ pc3200 400Mhz
    ไม่รู้ว่าจะซื้อมาใส่กันได้หรือเปล่าครับ แล้ว ราคา ddr pc3200 ของ kingston 512 ราคาอยู่ประมาณเท่าไรน่ะครับ
    ว่าจะไปซื้อที่พันทิพ วันเสาร์นี้
    แล้วถ้าผมไปซื้อ จำเป้น มั้ยครับ ว่าจะต้องเป้น pc3200 เป็น pc2100 หรือ 2700 ได้หรือเปล่าครับ
    ตามรูปเลยอะครับ ขอบคุณครับ

Last edited by wt25044; 23 Sep 2008, 20:04:54.

ไม่มีคนตอบเลย

Comment

ที่มีอยู่คือ DDR PC3200 Bus 400Mhz(200) ตัวเดียวกับที่เห็นในเวปครับ
      200 เป็น real clock (ที่เห็นใน cpuz)
      400 เป็น effective clock

ส่วนราคาไม่แน่ใจครับ

Comment

แรม ต่างบัสกันใส่ได้ครับ แต่ขอเป็น ddr ส่วนเรื่องความเร็วก็จะวิ่งตามตัวช้าครับ สมมุติซื้อใหม่ ตัวความเร็ว บัส 333 ก็จะวิ่งแค่บัส 333 ทั้ง 2 ตัวครับ แล้วก็ระวัง แรมมันเลือกชิพใส่แล้วเปิดไม่ติดก็มีโอกาส ครับผม kingston กะ kingmax ผมเจอสมัย ddr ใส่ 2 ตัวร้องเลยเปิดไม่ติด ต้องถอดเหลือแถวใดแถว 1

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          แรม ต่างบัสกันใส่ได้ครับ แต่ขอเป็น ddr ส่วนเรื่องความเร็วก็จะวิ่งตามตัวช้าครับ สมมุติซื้อใหม่ ตัวความเร็ว บัส 333 ก็จะวิ่งแค่บัส 333 ทั้ง 2 ตัวครับ แล้วก็ระวัง แรมมันเลือกชิพใส่แล้วเปิดไม่ติดก็มีโอกาส ครับผม kingston กะ kingmax ผมเจอสมัย ddr ใส่ 2 ตัวร้องเลยเปิดไม่ติด ต้องถอดเหลือแถวใดแถว 1
          โอ้ว แบบนี้ผมจะซื้อมาใส่ดีมั้ยครับเนี่ย

เงินยิ่งไม่ค่อยมีอยู๋หรือว่าเก็บไว้ดี นะ

Comment

Working...
          X