Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Seagate 160 G ตัวบาง 2 อาทิตย์ ส่งเครมไป 5 4 ตัวแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Seagate 160 G ตัวบาง 2 อาทิตย์ ส่งเครมไป 5 4 ตัวแล้ว

ไม่มีอะไรครับ แค่อยากหาที่ระบายนิดหน่อยเท่านั้นเอง 555

HDD seagate 160G ตัวบาง ในรอบ 2 อาทิตย์นี้ ผมส่งเครมไป 4 ตัวแล้ว 3 ตัวแรกเป็น BAD Sector เป็นของลูกค้า 2 ตัว ของผม 1 ตัว อีกตัวมอร์เตอร์ Sprin ช้าตอนต้นๆ ก็ 4 ตัวแล้วนะครับ

แต่ตัวที่เว็งที่สุดเลยคือ 160G 2 ตัวของผมที่ทำ Raid 0 เอาใว้อยู่ เมื่อวานเพิ่งได้ Q6600 มาใหม่เลยลอง OC ดูซักหน่อย ก็ปรกตินะ ตอนแรกๆ เช้ามาเข้า Windows ไม่ได้ซะงั้น

เลยลบ Raid array ทิ้งซะ แล้วมาเช็คดู ผลตามรูป

ปรกติใช้ก็ไม่ค่อยงอแงนะ ยี่ห้อนี้ แต่ก็อย่างว่า ทั้งหมด 5ลูกนี้ซื้อพร้อมกันมาจาก Lot เดียวกันหมดเลย

ลูกอื่น WD ABYS กับ Seagate ตัวใหญ่ๆ ก็ยังปรกติดีอยู่นะ ไม่งอแง ใครมีความเห็นยังไงบ้างครับ กับ HDD ตัวบางๆแบบนี้

ตัวบางก่อพิษสะแล้ว ผมก็เป็น

Comment

เจอช่วง yield ไม่ดีนะ vbvb

Comment

ผมใช้ตัวบางมาสองตัว ปกติดีทุกตัวครับ ไม่เคย OC แต่เปิดโหลดบิทเป็นเดือนปิดวันนึง

ตอนนี้ก็ยังปกติดีครับ

Comment

เคยเจอเหมือนกัน ใช้ตัวบางแล้วมีปัญหาคล้ายๆแบบนี้เลย เครม 3-4 ครั้ง ภายใน 2 เดือน

Comment

พรุ่งนี้ผมจะเอาไปเครมครับสามตัวเลย
            160@ตัวบาง
            เซงแสรด

Comment

ผมใช้อยู่เสียว ๆ เหมือนกัน

Comment

ใช้ตัวบาง 250G ยังไม่โดนคับ ^^

Comment

ซีเกท เริ่มกลับมาอีกแล้วหรอ

Comment

กำ

Comment

มันดังเครกๆ โดยเฉพาะตอนค้นหาข้อมูลในดิส ซื้อมา2อาทิตย์เอง เซ้ง..

Comment

มันดังเครกๆ โดยเฉพาะตอนค้นหาข้อมูลในดิส ซื้อมา2อาทิตย์เอง เซ้ง..
                        อันนี้ปกตินะ

ใช้มาเป็นสิบ ยังไม่เจอเลย
                        ตอนนี้ 500*3
                        400*1

Comment

ชักเสียวๆ มีตัวบางทั้ง 160 และ 250

os อยู่ตัว 160
                          เดือนที่แล้ว อยู่ๆ บู๊ตเข้า window ไม่ได้ ลองเข้าไปที่ bios มันก็ไม่เจอตัว 160 เจอแต่ตัว 250
                          งมไปงมมานานพอดู...ถึงดีเทคเจอ

อาการแบบนี้ ใกล้ลาโลกเปล่าครับ
                          Last edited by snow X5; 24 Sep 2008, 15:55:53.

Comment

เห็นแล้วหนาว เลยครับ

Comment

พอดีเลยถามหน่อยนะ

ทำใมฮาตดิสของซีเกจเขย่าแล้วมันดังแขกๆ

หมุนๆมันเข็มหนุมตามแต่พพวกฮิตาชิ ซัมซุงไม่ยักเปง

หรือเปงเทคโนยีของเค้าที่ทำมาอย่างงั้นอะ

ผมแป้วๆด้วยตอนนี้อะ

Comment

Working...
                              X