Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วหน้าจอไฟเป็นสีส้ม เป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วหน้าจอไฟเป็นสีส้ม เป็นที่อะไรครับ

เปิดเครื่องแล้วหน้าจอ ไฟเป็นสีส้มเป็นที่อะไรครับ การ็ดจอกับแรมก็รองเปลี่ยนดู้แล้วไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ วอนผู้รู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ลองเสียบแรมใหม่ครับ ถ้าไม่หาย ถอดถ่านเมนบอร์ดออกมาแล้วท่องคาถาซัก1นาทีใส่เข้าไปใหม่
    ถ้าไม่โชคร้ายจนเกินไป มันก็จะบู๊ดขึ้นปรกติ
    สาเหตุอาจเกิดจากการไปตั้งค่าCLของแรมต่ำจนไม่สามารถทำงานได้

Comment

การ็ดจอกับแรมถ้ารองเปลี่ยนอันใหม่แล้ว แล้วมั่นใจว่า อันที่เอามาเปลี่ยนไม่เสีย

ก็ต้องลองมาดูmbครับ เคลีย cmosก่อน ไม่หายมีแววบอดพังงับ

Comment

รองเปลี่ยนถ่ายใหม่แล้วครับ แล้วก็ถอดแรมมาใส่ใหม่ ก็ไม่หายเลย ก่อนหน้านี้เปิดติดนะครับ พอดีเมื่อวานไปซื้อ DriveDVD-Rw แล้วก็ซื้อเพาเวอร์ซัพพายมาใส่ใหม่เลยเปิดไม่ติดอ่ะ สายก็เสียบคบแล้วนะครับ

Comment

วอนผู้รู้อีกทีครับ

Comment

เอ้า ลองเปลี่ยนซับพายเดิมซิครับ

ซับพาย ซื้อมาแล้วเสีย ก็มีนะนับ เคยเจอของ asus ซื้อมาแล้วเสีย ไปเคลม

Comment

ซัพพายซื้อมาใหม่ใช้ได้ครับ เปิดติดนะครับเอาซัพพายเก่ามาใส่ก็ไม่ติดเหมือนเดิมครับ

Comment

ได้แล้วครับ เย้

Comment

ดีใจด้วยครับ ที่เปิดติดแล้ว

Comment

อยู่ๆก็ติดเอาง่ายๆเลยแฮะ - -"

Comment

Working...
                    X