Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษา HD4670 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษา HD4670 ครับ

คือพรุ่งนี้จะไปพันทิพย์ครับ

กะว่าจะไปซื้อ HD4670 ที่พึ่งเข้าใหม่อ่ะครับ

อยากทราบว่าตอนนี้มีร้านไหนขายมั่ง และก็มีรุ่นอะไร,ยี่ห้ออะไรบ้างครับ

ซื้อมาใช้กับระบบ Intel PD820, Ram 2GB, M/B Asus P5PL2/C, HDD*3, Delux 450W จะใช้งานได้มั๊ยครับ เมนบอร์ดรองรับมั๊ย, PSU ไหวมั๊ย, ใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพมั๊ย, 128 บิท กับ 256 บิท ต่างกันเยอะมั๊ย, อะไรยังไงบ้าง ?

การใช้งานหลักๆก็เล่นเกมทั่วไป, ดูหนัง .mkv ครับ

ขอบคุณมากครับๆ

อยากรู้เหมือนกันร้านใหนขายบ้าง

Comment

tk มีเเล้วครับ

Comment

ผมก็อยากรู้ว่าเหมือน เล่นเกมส์แล้วมีอาการจอดับป่าว ( ถ้าไม่ดับ จะได้ไปสอยเลย )
        ตอนนี้เล็งไว้ 2 รุ่นคือ 4670 กับ spark gf9600 gt zero เน้นประหยัดไฟ *0*

Comment

Originally posted by hondaseed View Post
          ผมก็อยากรู้ว่าเหมือน เล่นเกมส์แล้วมีอาการจอดับป่าว ( ถ้าไม่ดับ จะได้ไปสอยเลย )
          ตอนนี้เล็งไว้ 2 รุ่นคือ 4670 กับ spark gf9600 gt zero เน้นประหยัดไฟ *0*

2ตัวนี้ น่าจะราคาต่างกันนะครับ แต่ถ้าราคาพอๆกัน
          spark gf9600 gt zero กินครับ (กินไฟมากกว่าด้วย)
          Last edited by Blue NarCiSs; 24 Sep 2008, 16:04:43.

Comment

ดันครับ ! >''<

HD4670 ใช้ได้กับ Asus P5PL2/c + PSU Delux DLP-31A (400W) แน่ๆใช่มั๊ยครับ?

ขอบคุณครับ

Comment

น้อยกว่านี้ ก็ได้

ขอ PCI E ก็พอ

Comment

เออ.....ไม่ทราบว่าตอนนี้มีที่ไหนมี spark gf9600 gt zero ขายอยู่บ้างครับ ที่พันทิพกับเซียร์มีหรือป่าว

Comment

Working...
                X