Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากเพิ่มแรมจาก 2 เป็น 4 กิ๊ก แต่ติดตรงที่ใช้ xp 32 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากเพิ่มแรมจาก 2 เป็น 4 กิ๊ก แต่ติดตรงที่ใช้ xp 32 bit

เคยทราบมาว่าวินโดวเอกพี32บิทนี่มองเห็นแรมแค่ 2 กิ๊ก ผมจะทำยังไงให้มันรีดพลังจากแรม 4 กิกได้บ้างคับ หรือว่าต้องลงเป็นวิสต้าสถานเดียวคับ
    ขอบคุณครับ

เห็นได้มากสุด3GBครับ

Comment

เต็มที่ SP.3 3.5x gb (อีก500กว่าๆฝากไว้้ธนาคาร)

Comment

แล้วมันเหน3gbก็จริงแต่ประสิทธิภาพมัน4gbตามแรมที่ใส่อ่ะป่าว

Comment

ซื้อใส่ไปเลยคับ อีกหน่อยถ้าเกิดอยากใช้vistaจะได้ไม่ต้องเสียเวลาซื้อ

Comment

ใส่ 512*2 กะ 1*2 GB กะเป็น 3 gb รับ Dual Channel ได้แล้ว แต่ Bus ram ต้องตรงกันกะำพอ..นะจ๊ะ..

Comment

อยาดได้เรือใบทวิน

Comment

คือถึงมันจะมองเห็น RAM แค่ 2 GB หรือ 3 GB

แต่บทที่เครื่องใช้กำลังมากกว่านั้น RAM ในส่วนที่ Windows มองไม่เห็น มันก็ถูกนำมาใช้ได้อยู่ดีแหละครับ

มันก็เหมือนกับเอา AE86 ไปเปลี่ยนเป็นเครื่องยนต์ 10000 RPm แต่ใช้ตัววัดรอบ ตัวเดิม (มองเห็นแค่ 7000 รอบ) เครื่องยนต์มันก็ทำงานได้ 10000 รอบจริงๆ แหละครับ แต่เครื่องวัดรอบ มันก็มองเห็นแค่ 7000 รอบเท่านั้นเองแหละครับ

Comment

Working...
                X