Announcement

Collapse
No announcement yet.

WD HDD เสียแล้วไม่ขึ้นไดร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD HDD เสียแล้วไม่ขึ้นไดร์

ก่อนอื่นเลยคับรูป

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนแรกมันยังใช้ได้ปกติเสียบไปก็ขึ้นมา แล้วมีนี้วินโด้มีไวรัสที่เอาโปรแกรมลบไม่ได้ก็เลยลงวินโด้ใหม่

แล้วทีนี้เอาเจ้าตัว Hdd นี่มาเสียใหม่มันไม่ขึ้นไดร์มาอะคับ แต่คอมเจอ driver คับ

ไม่ทราบว่าควรแก้อย่างไงคับ

ขอรบกวนด้วยคับ
    Last edited by auiaui; 23 Sep 2008, 22:59:07.

อันนี้เป็นปกติลองเปลี่ยนช่่องเสียบหรือเปลี่ยนสายอื่นๆที่มี เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

windows อาไรหรอครับ แล้วใช้ WD ตัวนี้มานานหรือยังครับ ของผมเคยเป็นนะ แต่ผมลองเปลี่ยนสายดู หายเลยครับ ผมใช้ Windows Vista น่ะครับ

Comment

xp sp3 คับ

ลองหลาย สาย หลาย รู แล้วอะคับ ไม่ขึ้น T_T

รู้สึกเหมือนมันไม่หมุนฮ่ะ -*-
        ถ้าไงเอาไป เคมก็ได้คับ T_T
        Last edited by auiaui; 24 Sep 2008, 00:01:12.

Comment

ผมว่า ลองหาสายที่เหมือนกัน แล้วลองเปลี่ยนดูครับ อย่างสายพวก PDA , PPC หรือ โทรศัพท์รุ่นต่าง ๆ จะเป็นสาย ๆ เดียวกัน ลองเอาสายพวกนั้นมาลองแทนสายเก่าดูครับ

Comment

ผมว่า ลองหาสายที่เหมือนกัน แล้วลองเปลี่ยนดูครับ อย่างสายพวก PDA , PPC หรือ โทรศัพท์รุ่นต่าง ๆ จะเป็นสาย ๆ เดียวกัน ลองเอาสายพวกนั้นมาลองแทนสายเก่าดูครับ

Comment

ลองหลายสายแล้วคับ T_T

Comment

ผมก็ใช้นะตัวนี้แต่เป็น 160 ลองไปใช้กับเครื่องอื่นดูก่อนครับว่าได้ไหม

Comment

ผมก็ใช้นะตัวนี้แต่เป็น 160 ลองไปใช้กับเครื่องอื่นดูก่อนครับว่าได้ไหม

Comment

Comment

Working...
                    X