Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ผมมีความคิดที่จะเอา pc ยัดเข้าไปใช้ในรถแทนพวกเครื่องเสียงหน่ะครับ
    กะจะใช้ของที่มีอยู่อะครับ อยากจะถามพี่ๆว่ามีใครเคยทำบ้างไหม
    เท่าที่คิดไว้คือ หาจอเล็กๆซักตัวนึงมาใช้แล้วก็พวกเมาส์กะคีย์บอร์ด เอาเป็นwireless

ผมอยากรู้เกี่ยวกับวิธีต่อไฟให้เครื่องกับจอหน่ะครับ ไม่รู้ว่าต้องใช้อะไรบ้าง
    คือคอมเครื่องนี้กะเอาไว้ฟังเพลงเพลินๆในรถเท่านั้นเองครับเสป็กก็พวกp4อะไรเงี้ยครับ
    แล้วก็อาจจะมีเอาลำโพงคอมพ่วงเข้าไปด้วยเลย แล้วกะจะโล๊ะชุดเครื่องเสียงในรถทิ้ง เพราะเท่าที่
    ผมคิด คือผมเห็นมีเค้าขายคอมแบบใช้ในรถ แต่อันนั้นมันเวอร์ไปสำหรับผม ราคาก็แพงหูฉี่ผมไม่ไหว
    เลยกะจะลองทำดูเองมีใครจะแนะนะผมได้บ้างไหมครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเสนอความคิดนะครับ

ไม่มีใครเคยทำบ้างเลยหรอครับแย่จัง มาแนะนำผมทีครับ

Comment

แนะนำผมทีคร้าบบบบบบบบบบบบบบ ขอร้องหล่ะ

Comment

เคยเห็นในนี้แว๊ป นะ.. ลองหาดู

เขาเอาใส่ในช่องเก็บของอ่ะ..

Comment

http://www.comtocar.com/

Comment

โน๊ตบุ๊คดีกว่ามั้ย ?

Comment

ถ้าอยู่บนรถเกินวันล่ะ8ชั่วโมงก็น่าทำนะคับ

Comment

ไม่แนะนำคอมเครื่องนะ -*-

Laptop ครับง่ายที่สุด

1Laptop
                1Moniter(Touch is better)
                1Keyboard

ง่ายๆคือ ทำคอนโซลกลาง(หรือใต้ที่นั่ง)
                เป็นตัววาง laptop(ถ้าใต้ที่นั่งคงต้องหาระบายความร้อนดีๆหละ)
                แล้วต่อออกจอ 1 ออกคีบอร์ด1
                ง่ายดีเพราะผมเคยทำครับ

แต่เอาออกไปละ

Comment

ผมก้อไม่แนะนำนะครับ เพราะหลายอย่างง่ะข้อเสีย ยกตัวอย่างนะครับ คอมพิวเตอร์ไม่ควรที่จะกระแทกหรือโยกย้าย อีกอย่างนะครับ ไฟในรถมันไม่นิ่ง ถ้าจะติดจิงๆก้อต้องแยกตัวแบตเตอร์รี คือต้องใช้แบตเตอร์อีกตัวเพื่อคอมโดยเฉพาะ แล้วมันจะเปลีองไฟมากๆ คิคิ แต่ก้อลองทำดูแล้วกันนะครับ ปล.เคยทำแต่ใช้ได้ไม่นาน มันยุ่งยากเกินไป ไหนจะดูแลรักษา อย่างที่พี่ๆข้างบนเค้าแนะนำแหละดีแล้ว เกิกๆๆ

Comment

ไม่ยากครับ แค่แก้ปัญหาเรื่องระบบจ่ายไฟให้ดีอย่างเดียว หม้อแปลงไฟก็แพงเหลือเกิน

ส่วนที่ยากคือ จะเอาไปซ่อนใว้ใหน

Comment

วาง hdd แนวตั้งน่าจะช่ายได้ กัน hdd เจ้ง

Comment

ท่าจะลำบากนะครับ ขับรถคงไม่มีเวลาเล่นหรอกคร้าบ........คงได้แต่ฟังเพลง

นอกจากว่าท่านจะเอาไว้ให้คนที่ไปด้วยเล่น แต่ก็คงเวียนหัวตาย

Comment

ฟังเพลงนี่แหละครับที่ผมต้องการเพราะผมคิดว่าค่าทำเครื่องเสียงมันหลายอยู่เฉพาะfront วิทยุดีๆสักตัวนี้ผมแทบเป็นลมครับ เลยคิดว่าคอมน่าจะโอกว่า หุหุ ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

Comment

Working...
                          X