Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอีกครับ 3870 กับ แรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาอีกครับ 3870 กับ แรม

คือผม เพิ่งลอง สีแดง ไปได้ตัว his 3870 มา แล้วแรมเดิมผมมี ocz sli 1gb บัส800 อยู่ 4 อัน
    ตอนแรกผมใส่ลองๆไปก่อน 2 แถว เปิดได้ปกติ ลองใหม่อีกที ใส่ 4 แถว เปิด ติดถึงแค่ หน้าที่โหลดก่อนจะเข้าวินโดว์ อะครับ พอกำลังจะขึ้นหน้าสีฟ้า จอดับไปเลยครับ แต่ทุกอย่าง ปกติ มีเสียงตอนเข้าวินโดว์ ใส่แผ่นเข้าเครื่อง ก็โหลดปกติ แต่ว่าจอไม่ติด ไฟตรงจอเป็นสีส้ม เหมือนว่า ไม่ได้เสียบสาย dvi อะครับ รบกวนผู้รู้ทีครับ

ได้ OC อะไรหรือเปล่าครับ

แล้วก็ PSU เท่าไหร่

ถ้า OC ก็ลองลดปรือปรับค่า Default ดูครับ แล้วลองใหม่

Comment

ไม่ได้ oc เลยครับ psu raidmax 530 ครับ

Comment

แรม เสียป่าวงับ

Comment

ไม่น่าจะเสียนะครับ เพราะ ใส่ทีละ คู่ ก็ใช้ได้ปกติ พอใส่ 2 คู่เท่านั้นแหละ

Comment

ก็ อาจจะ มีตัวใดตัวหนึ่งไม่นึง เช็ตก่ะโปรแกรม เช็คแรมดู ส่วนใหญ่ ไม่แนะนำให้ใส่ ครบทั่ง 4 แถวไม่ เสถียรน่ะผม ว่า ความเห็นสวนตัว ผมใส่ 2 แถว 2*2 4 GB ครับไม่มี ปัญหา

Comment

บอร์ดผมมันรุ่นเล็ก+เก่าด้วยอะครับ รับแรมได้แค่ บัส 800 เอง แล้ว 2*2 4gb มันไม่ค่อยมี บัส800 อะดิท่าน

Comment

Originally posted by examiner View Post
                ไม่น่าจะเสียนะครับ เพราะ ใส่ทีละ คู่ ก็ใช้ได้ปกติ พอใส่ 2 คู่เท่านั้นแหละ
                ใส่ทีละคู่นี่ slot เดิมหรือเปล่าครับ
                ลองเปลี่ยน slot ของแรมดูครับ เผื่อ slot มันเสีย

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ตอนนี้โอเคแล้ว

Comment

Working...
                  X