Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน advice.co.th ไว้ใจได้ไหมครับ ช่วยตอบด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน advice.co.th ไว้ใจได้ไหมครับ ช่วยตอบด้วยครับ

พอดีว่าแม่ผมจะสั่งซื้อของหลายอย่าง ราคาเกือบหมื่นเลยครับ แต่ร้านนี้เขาต้องให้โอนเงินไปให้เขาก่อนครับ แล้วเขาจะส่งของตามมาทีหลัง ผมจึงอยากรู้ว่า พี่คนไหนเคยซื้อของจากร้านนี้บ้างไหมครับ ร้านนี้เป็นยังไงบ้างครับ ดี หรือ ไม่ดียังไงช่วยแนะนำทีนะครับ หรือมีร้านอื่นแนะนำก็ช่วยบอกทีนะครับพี่ ขอบคุณครับ

ถ้าอยู่กรุงเทพ ไปซื้อที่หน้าร้านเลยก็ได้ครับ

แต่ถ้าอยู่ต่างจังหวัด ก็ลองดู แต่ก็ไม่เคยได้ยินว่า Advice เคยเบี้ยวของนะครับ

Comment

จากที่ผมลองสั่งๆนะครับ

1.อันดับแรกทำตามนี้ เช็คราคาของที่จะซื้อ
      2.เข้าหน้า Order กรอกข้อมูลของที่จะสั่ง ชื่อคนสั่ง คือกรอกตามนั้นหมดและ ครับไม่ต้องแนบ อะไรไป
      3.รอจนกว่า Advice จะโทรมาแล้วเค้าจะบอกว่ารหัสสมาชิกของคุณคือนี่ๆๆ
      4.แล้วหลังจากนั้น Advice ก็จะถามว่า Confrim สินค้าที่ Order มาหรือป่าว คุณก็ตอบตกลงไปครับ แล้วเค้าก็จะบอกให้โอนเงินมาเท่านี้ๆที่บัญชีนี้

รู้สึกชื่อบัญชี คือ นายบุญเหลือนะครับ (ชื่อบัญชีผมก็กลัวพนักงานมันหลอกบอกบัญชีมันเองเหมือนกันง่ะ -*-)

ซึ่งเงินที่คุณจะต้องโอนจะน้อยกว่าตอนที่คุณเช็คราคาในเว็บเสียอีก

เช่นในเวบคุณดูราคาไว้แล้วราวๆ 5580 พอพนักงานโทรมาบอกเค้าจะบอกราคาถูกกว่าอีก กลายเปน 5450 อะไรทำนองนี้แหละครับ

5.โอนเงินเสร็จก็ส่ง Slip ให้เค้าทาง Email หรือ FAX ก็ว่าไป
      6.เสจแล้วโทรไปย้ำอีกทีครับว่า โอนเงินแล้ว เค้าจะได้ส่งของเร็วๆ

ประมาณนี้นะครับ

ผมได้แค่ ข้อ 6 เท่านั้นครับเพราะ ของก็ยังมาไม่ถึงมือผมเหมือนกัน เหนว่ามาถึงวันจันทร์-อังคาร -3-

Comment

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองมากเลยครับ ว่าแต่เขาให้ส่งslipโอนเงินให้เขาด้วยหรือครับ บ้านผมไม่มีFax และไม่มีScannerด้วยสิครับ ทำไงดีเนี่ย

Comment

ไปร้านเนตทั่วไปครับแล้วก็ scan slip เอาครับ

ร้านถ่ายเอกสารก็มีเครื่อง fax ครับ

Comment

ไปส่งตามร้านเน็ทก็น่าจะได้นะครับ หรือไม่ก็พวกร้านับพิมพ์เอกสาร ที่น่าจะมีแฟกซ์

หรือที่ทำงานของพ่อหรือแม่ก็ได้ครับ น่าจะมีซักเครื่องแหละน่า

Comment

แย่งตอบผมน่าดูเลย -3- (อุอุ แต่ผมไวกว่า)

Comment

เอ....เว็บนี้ของมันถุกแปลกๆอ่า เท่าที่ดูมาพวก แฟรชไดร์ฟอ่ะ มันจิงอ่ะป่าวอ่า - -"

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำผมอย่างดี ว่าแต่อย่างที่พี่ด้านบนพูดนะครับ ผมรู้สึกว่า ทำไมของร้านนี้มันถูกกว่าร้านอื่นครับ ของบางอย่างถูกมากแบบผิดปกติ แบบนี้ มันจะเป็นของย้อมแมวไหวครับ ผมกลัวจัง ไม่อยากให้แม่โดนหลอกครับ

Comment

ไปซื้อหน้าร้านหลายครั้งครับ ราคาก็ตามเวบนั่นแหละ^^

Comment

ได้ข่าวจากเพื่อนๆ และร้านคอมที่รู้จักเค้าบอกว่า RAM Kingston ไม่อยากให้ซื้อเพราะ Advice รับประกันเอง บางทีร้านเลิกสั่ง RAM ชุดนั้นมาก็กลายเป็นประกันหมดดื้อๆ

บางคนก็บอกว่า RAM Kingston ของ ร้าน ADvice ย้อมแมวขาย

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เลยไม่กล้าสั่ง RAM เหมือนกัน ยอมซื้อแพงดีกว่า

ผมเลยสั่งไปแค่ Case กับ Keyboard เหอๆ

Comment

แม่ผมบอกว่าจะสั่งซื้อprinter CANON PIXMA iP 4200 น่ะครับ ไม่ทราบว่าทางร้านเขาประกันเองหรือครับ ไม่ทราบมีเว็บอื่นไหมครับ ที่ขายprinter cannonครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ

Comment

ลองโทรถามที่ Advice ดูสิครับ ผมเคยเข้าไปซื้อของเองหลายครั้ง ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ ...
                          แต่ของที่ผมไปซื้อจะไม่ใช่ประกันของ Advice นะ อย่างแรมประกัน Advice ผมก็ไม่กล้าซื้อเหมือนกัน
                          ราคามันถูกเวอร์ไปหน่อยอ่ะ

Comment

Originally posted by servo View Post
                            แม่ผมบอกว่าจะสั่งซื้อprinter CANON PIXMA iP 4200 น่ะครับ ไม่ทราบว่าทางร้านเขาประกันเองหรือครับ ไม่ทราบมีเว็บอื่นไหมครับ ที่ขายprinter cannonครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ
                            ทางเลือกคน ตจว. ครับ
                            thanni.com
                            http://www.jib.co.th/
                            Last edited by Savoy; 22 Jan 2007, 01:55:00.

Comment

ถ้าเชื่อถือไม่ได้ ไม่เปิดมานานหลายปี แบบนี้หรอกครับ ป่านนี้เจ๊งไปแล้วครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X