Announcement

Collapse
No announcement yet.

X5000 ซิงค์เดิม กะ M3A78 ปรับตัวคูณ CPU อย่างเดียวเสถียรที่ 3.25Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X5000 ซิงค์เดิม กะ M3A78 ปรับตัวคูณ CPU อย่างเดียวเสถียรที่ 3.25Ghz

อยากรู้ว่าจะทำยังไงให้มันถึง 3.5ได้ครับ

ซิ้งเดิมแปลว่าไม่ใช่ BE แล้วมันปรับตัวคูณได้ด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ซิ้งเดิมแปลว่าไม่ใช่ BE แล้วมันปรับตัวคูณได้ด้วยเหรอครับ
      ไม่รู้ดิครับ ผมเรียกไม่ถูก ปรับที่ Bios ให้เป็น 250 อ่ะครับ มันก็ออกมา 3.25 พอดีจากเดิมๆ 2.6

เอาจริงๆ มันปรับได้ถึง 3.3 แต่ผมเอาแค่นี้พอ ลองเล่นเกมส์ก็ปกติ อุณภูมิบอร์ดก็ปกติดีครับ

Comment

อ่อ เรียก บัส CPU ครับแรงแล้วครับ ถ้าได้ 3.25 ครับ

Comment

ปรับแรมไม่เป็นอ่ะครับ ถ้าปรับควรจะปรับยังไง แล้ว CPU จะแรงขึ้นอีกได้ไหม

Comment

ลองดูวิธีคอนฟิกแรมในห้องOverclock Techniquesครับ

Comment

Working...
            X