Announcement

Collapse
No announcement yet.

GigaByte GA-G31M-S2L จะใช้กับ P4 2.66GHzได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GigaByte GA-G31M-S2L จะใช้กับ P4 2.66GHzได้ป่าวครับ

คือผมเพิ่งจะหันมาสนใจทางด้านฮาร์ดแวร์หน่ะครับ

แล้วจะค่อยๆอัพเกรดทีละขั้นๆ อยากจะรู้ว่าถ้าจะใช้ CPU P4 2.66GHzตัวเดิมก่อน
    แล้วเปลี่ยน MBมาเป็นรุ่น GigaByte GA-G31M-S2L มันจะรองรับกันรึป่าวครับ

P4 2.66 GHz มัน Socket775 หน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Originally posted by FiTzgErAld View Post
    คือผมเพิ่งจะหันมาสนใจทางด้านฮาร์ดแวร์หน่ะครับ

แล้วจะค่อยๆอัพเกรดทีละขั้นๆ อยากจะรู้ว่าถ้าจะใช้ CPU P4 2.66GHzตัวเดิมก่อน
    แล้วเปลี่ยน MBมาเป็นรุ่น GigaByte GA-G31M-S2L มันจะรองรับกันรึป่าวครับ

P4 2.66 GHz มัน Socket775 หน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ดูจาก list แล้ว
    ใส่ได้ตั้งแต่ FSB 800 ขึ้นไป ( FSB 533 Not Support )

http://www.gigabyte.com.tw/Support/M...ProductID=2693

.

Comment

อ๋อครับ งั้นถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะMBให้มาใช่กับ CPUตัวนี้ได้นี่จะใช้MBรุ่นไหนดีครับในราคาไม่เกินสัก2พัน

Comment

Originally posted by FiTzgErAld View Post
        อ๋อครับ งั้นถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะMBให้มาใช่กับ CPUตัวนี้ได้นี่จะใช้MBรุ่นไหนดีครับในราคาไม่เกินสัก2พัน
        พูดกลับกันแล้ว
        ต้องบอกว่าจะเปลี่ยน CPU เข้ากับเมนบอร์ดตัวนี้ถึงจะถูก
        P4 2.66 GHz -..-"
        งบ 2000฿ ก็จัด E1200 ราคา 1600฿ หรือ E1400 / E2140 ราคา 2000 ฿ แรงกว่าเก่าเยอะมากมาย
        Last edited by TWK.; 24 Sep 2008, 15:16:06.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          พูดกลับกันแล้ว
          ต้องบอกว่าจะเปลี่ยน CPU เข้ากับเมนบอร์ดตัวนี้ถึงจะถูก
          P4 2.66 GHz -..-"
          งบ 2000฿ ก็จัด E1200 ราคา 1600฿ หรือ E1400 / E2140 ราคา 2000 ฿ แรงกว่าเก่าเยอะมากมาย
          เอ่อ...

ใช่ครับ ผมเบลอหน่ะ พิมพ์สลับกัน

ผมจะเปลี่ยน CPU เอาเป็นตัวไหนดีให้เข้ากับ MB ตัวนี้ดีละครับ เอาราคาสักไม่เกิน2000
          เพราะถ้าเกิน2000นี่เล่นE5200น่าจะดีกว่า แต่เมื่อกี้ไปอ่านกระทู้E5200 - E7200 อันไหนดีกว่ากัน
          ก็เห็นว่าE2180ก็แทบไม่ต่างกันถ้าไม่ได้ทำงานกราฟฟิคอะไรมากมาย
          โดยส่วนตัวผมเอาไว้เล่นเกมส์หน่ะครับ ช่วยแนะนะCPUสักรุ่นไม่แพงมาแต่คุ้มราคาและคุ้มกับการใช้แค่เล่นเกมส์หน่ะครับ Game:Need For Undercover - C&C3 - Pes2009 แนวนี้หน่ะครับ

ส่วนการ์ดจอที่ผมมองไว้คงเป็น HD3850 ที่ราคาตัวละ 3000หน่ะครับ หรือว่ารุ่นอื่นดีกว่าราคาโอเคกว่ามีมั๊ยครับ ช่วยแนะนำทีครับขอบคุณฮะ

Comment

งั้นก็มือ 2 แบบนี้ ก็จะได้ของแรงราคาถูกหน่อย
            E2180 ราคาไม่เกิน 2000 ฿

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=292099

.

Comment

ผมใส่ Pentium4 2.66 / 533 ได้ครับ....

Comment

ใช้ได้หรอครับ ถ้างั้นผมซื้อ MB รุ่น GigaByte GA-G31M-S2L นี้มาใช้กับCPU ตัวเก่าก่อนแล้วค่อยเพิ่ม CPU เป็นรุ่นอื่นแทนก็คงได้สินะครับ แล้วก็เพิ่มVGA เป็น HD3850 (พอดีตอนนี้มีงบน้อย เกือนหน้าค่อยซื้อ CPU ตัวใหม่)

แต่อยากรู้ว่ามันใช้ได้ชัวร์ใช่มะงับ *-*

Comment

รอคนคอนเฟิร์มฮะ

Comment

ผมขอแนะนำนะถ้าจะเล่นบอร์ดตัวนี้เล่น GA-EP31-DS3L จะดีกว่าครับบอร์ดลากได้ไกลกว่าและเสถียรกว่าครับ +ลากง่ายด้วย

ส่วนCPU น่าจะเป็นรุ่นที่ เอาประหยัดก็ E2140 E2160 E2180 E2200 ครับ แรงถูกใจแน่นอนครับ

E2140 1.6Ghz แรงกว่า PentiumD 3.2Ghz เล็กน้อย
                    ถ้าลากE2140 ไป 3.2Ghz จะเกิดอะไรขึ้น อิอิ คุ้มไม๊ครับที่จะเปลี่ยน CPU

ปล.สามารถใส่ P4ได้ครับขอแค่เป็น LGA775ครับ ไม่จำกัดบัสครับ

Comment

ใส่ได้จริงๆ....ตามรูป....

...ผมอัดจาก FSB 133 เป็น 200

Comment

เอาใหม่...รูปใหญ่ไป.....
                        Attached Files

Comment

ขอบคุณมากๆครับที่ยังอุตสาห์ไปเอารูปมาลงให้

แต่ผมกะว่าจะขายเซ้ทเก่าทิ้งซื้อใหม่เลยดีกว่าหน่ะครับ

Comment

Working...
                          X