Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ Sink ที่ใส่กับ Q6600 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ Sink ที่ใส่กับ Q6600 หน่อยครับ

อยากรู้ว่า Sink Tuniq Tower120 กับ Cooler Master V8
    อันไหนเย็นกว่ากันครับ ส่วนตัวหาข้อมูลมาว่า Tuniq Tower 120 เย็นเทพมาก
    แต่ก็ดูๆแล้วตัว V8 ก็เย็นเหมือนกันสวยอีกด้วยราคาก็ต่างกันไม่ถึง 500 บาท
    อันไหนเย็นกว่ากันครับ

แล้วท่าเทียบระหว่าง Coolermaster V8 กับ Coolermaster Hyper212
    อันไหนจะเย็นกว่ากันครับเห็นตัว Hyper212 ราคาถูกมากๆน่าเล่นมากครับเลยสนใจเล็กน้อย

ช่วยให้ความเห็นหน่อยนะครับ

ปล.ตอนนี้ใช้ Sink เดิมอยู่ไม่ได้ OC ร้อนไป 50-55 องศาแล้วครับ
    ห้องเลยร้อนตามไปด้วยเลย

แอบโหวต Tuniq ครับใช้อยู่เอิ้กๆ

Comment

หาข้อมูลมา Tuniq แพ้ V8 จริงหรอ
      หรือว่าแปลผิดหว่า อ่านจากเวปต่างประเทศ

Comment

ทำไมไม่เข้าห้อง Air Cooling ล่ะครับ เวบเราก็มีข้อมูลอยู่เยอะแยะ แล้วตั้งกระทู้ห้องนั้นมันก็ตรงหมวดกว่าด้วยนะครับ

Comment

ผมเพิ่งได้ V8 มา Q6600 @ 3200MHz Vcore 1.375 IDel อยู่ 27-28 Full 40 ปลายๆ ถึง 50 ต้นๆเิอง เพื่อนที่ใช้ TR 120 Ex มาเห็นบอกว่า V8 เย็นกว่าครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
            ทำไมไม่เข้าห้อง Air Cooling ล่ะครับ เวบเราก็มีข้อมูลอยู่เยอะแยะ แล้วตั้งกระทู้ห้องนั้นมันก็ตรงหมวดกว่าด้วยนะครับ
            ตั่งแล้วครับไม่มีใครตอบเลยคนดูน้อยอ่ะครับ

Comment

จะเล่น V8 หรือ Tuniq Tower 120 ดีน้ออออ

Comment

Tuniq Tower 120 คุ้ม เย้น เกิน ราคา

Comment

แปลว่าอย่างน้อย V8 กับ Tuniq Tower 120 เย็นพอๆ กัน
                  V8 ของเค้าสวยจริงๆ ครับ แต่ผมคงซื้อ Tuniq เพราะคุ้ม เย็น เกิน ราคา (เหมือนข้างบน)

Comment

ok ครับถอยมาแล้ว Tuniq Tower 120 แล้วก็เซ็งอีกรอบครับ

ปิดฝา Caseeee ไม่ได้ด้ายยยยยยยยยย

Comment

จะซื้อตัวไหนดีที่ใส่ได้บ้างงงงงครับ

อยากได้ระบายดีๆด้วย

Comment

จะซื้อตัวไหนดีที่ใส่ได้บ้างงงงงครับ

อยากได้ระบายดีๆด้วย Case นะครับ Caseeeee

Comment

ดัน

Comment

ผมว่า toniq เย็น คุ้ม แต่ v8 สวยงามได้ใจ ผมว่าน่าใช้ทั้งคู่
                            แต่สำหรับผม ใช้ IFX - 14 อยู่ครับ สวยด้วย เย็นด้วย

Comment

V8 ถ้าใส่เคสสีดำๆแดงของ Cooler Master สวยอย่างบอกไม่ถูกครับ

Comment

Working...
                              X