Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhysX กับ 9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PhysX กับ 9800GTX+

ซื้อมาแล้วครับ

XFX GeForce 9800GTX+

คือผมอยากเข้าไปดูตรง PhysX ครับ ต้องเข้าตรงไหนเอ่ย?

โอ้ ตัวเดียวกันเลย เพิ่งซื้อวันนี้เหมือนกัน มารอดูครับ อิอิ

Comment

ต้องลงไดรเวอร์ Phys x ก่อนนะครับ

Comment

ทำไงอ่า

แล้วทำไมใน dxdiag มันเห็นการ์ดผมเป็นงี้อะครับ

ไม่ใช่ 9800GTX+ อะ

Comment

ม่ายมีใครตอบเลยอ่า

Comment

ดันอีกที

Comment

ลงเกม ghost recon2 มีdriver PhysX ให้

Comment

ดันด้วยอยากรู้

Comment

มาช่วยดัน

Comment

ของผมก็เป็นแบบท่านนั้นแหละ แต่จริงๆๆแล้วมันก็คือ 9800GTX+นั่นแหละคับ

Comment

ผมก็เห็น 9800gtx เหมือนกัน ให้ไปเช็คที่ความเร็ว core กับ mem เอาว่ามันคล๊อกมาให้หรือยัง แต่เป็น 9800gtx ชัวร์ๆคับ
                      ส่วน PhyX นี่ต้องไปโหลดไดร์เวอร์ที่เวป nvidia คับ
                      http://www.nvidia.com/object/physx_8.09.04_whql.html
                      ไดร์เวอร์การ์ดจอควรเ็ป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆด้วยนะคับ
                      ถ้าจำไม่ผิด ลงเสร็จแล้วจะมี PhyX อยู่ใน control panel นะคับ เข้าไปดูจะบอกรายละเอียดต่างๆ แล้วก็มีเดโมให้ลองด้วยนะคับ ลองหาข้อมูลในบอร์ดดูเพิ่มเติมนะคับ

ลิ้งค์การเปิดใช้งานนะคับ ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ก็ลองดูเวอร์ชั่นใหม่ๆที่มี whql นะคับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=physx
                      Last edited by veera3000; 25 Sep 2008, 11:01:07.

Comment

โอ้โห ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ของผมพอลงแล้ว

มาดูตรง Demo มันไม่มีอะไรเลยครับ - -

Comment

Working...
                          X