Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมยี่ห้อ "Rambo" ใส่เมนส์บอร์ด ASUS P4PE-X/TE ผมได้ แต่ใส่บอร์ดน้องชายผมไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมยี่ห้อ "Rambo" ใส่เมนส์บอร์ด ASUS P4PE-X/TE ผมได้ แต่ใส่บอร์ดน้องชายผมไม่ได้

รบกวนถามท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับว่า แรม DDR1 ยี่ห้อ "Rambo" 512 MHz bus 400 ใส่เมนส์บอร์ด ASUS P4PE-X/TE ของผมได้ แต่ใส่เมนส์บอร์ดน้องชายผมยี่ห้อ ECS ไม่ได้ ของเก่าใส่ DDR1 "Kington" 512 MHz bus 400 ครับ
    แล้ว เพื่อนถอดแรมยี่ห้อ "Nanya" 512 MHz bus 400 จากเมนส์บอร์ด Asus คนละรุ่นที่ใช้อยู่มาใส่เครื่องผม ก็ใส่ไม่ได้ครับ ทั้งที่คู่มือ 3 ตัวนี้ก็บอกว่า ใช้ DDR1 bus 400 ครับ
    เวลาเลือกซื้อแรมเราต้องดูยังไงครับ ว่าจะใส่บอร์ดเราได้ครับ
    Last edited by borneo; 24 Sep 2008, 22:22:21.
Working...
X