Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ จะร้องไห้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ จะร้องไห้แล้ว

คือวันนี้ผมกลับมาจาก ม

น้องก็มาบอกว่า คอมเป็นไรไม่รู้เล่นไครซิสอยู่ดี ขึ้น VPU ERROR

ผมเคยมองผ่าน ไว้แล้วเรื่องนี้ แต่ยังไม่เคยเป็น เลยไม่ได้คิดไร

แต่พอวันนี้ มันเป็นผมเลย ลบไดร์เวอร์ลง ใหม่ คือก่อนหน้านี้ ผมลง 8.9 อ่าครับ

เลยเปลี่ยนมาเป็น 8.7 ตอนแรกก็ ok เปิดได้อยู่

ผมก็เลย รัน ไครซิส ดู พอเริ่ม เกมโหลดเข้าเกมเสร็จ

เกิดอาการ จุดสีฟ้า ขึ้น เต็มหน้าจอ แล้วก็หาย พอเล่นไปสักพัก

ก็ เด้ง ขึ้น VPU ERROR แล้วทีนี้ผมก็ งง ยังไม่รู้แก้ไงดี

เลยรีสตาร์เครื่อง แต่พอเริ่มบูตเครื่องภาพก็แตกหมดเลย

สีเพี้ยน มั่วไปหมด เป็นตลอด จนหน้ารันเข้าวินโด้

พอมานโหลดเสร็จก็ จอมืด แล้วก็ ค้างไปเลย ต้องก็รีสตาร์ หรือไม่มานก็ รี เอง

คลายนี้ก็เข้าวินโด้ไม่ได้ เล่น เซฟ โหมดก็ไม่ได้ค้าง

ถอดการ์ดออกมาแล้วก้เท่านั้น ใส่ไปเหมือนจาดี แต่ก็รันไม่ผ่าน

ไม่รู้จะทำไงแล้วครับ โปรเจ็ต จบผมก้อยู่ในเครื่อง ทั้งไฟล์ งาน java เวปผม

ทุกอย่าง ผมเคลียดมาก ถ้ามัน หายไปผมไม่จบแน่

การ์ดซื้อมาได้เพ่งเดือนเดียวเอง ผมไม่เข้าใจ

เหงเค้าบอกให้เข้าไปปิด แต่นี่ผมเข้าวินโด้ไม่ได้เลยอ่า

ใครก็ได้ช่วยทีครับ ผมใส่ ซิงค์ดูออป นะครับ ไม่รู้เกี่ยวไหม

แต่จอลองเปลี่ยนซิงค์เดมดู มานเกี่ยวไหมอ่า

ช่วยทีครับ

ความเป็นไปได้ที่ผมคิดคือการ์ดจอน่าจะลาโลกไปแล้วล่ะครับ

Comment

งานเข้าแล้วครับ

Comment

ฮะ จิงหรอครับ ดูแลอย่างดีแล้วนะครับแต่ยังไงอ่า

ทำไมถึงเป็นแบบนี้

โอย ใครก็ได้บอกหน่อย

Comment

แนะนำหน่อยครับ ควรทำไงดี เคลมอย่างเดียวหรอหรอครับ

ประกัน com7 อ่าครับ นานไหมจาได้ของ

Comment

เครื่องเก่าผมภาพแตกขึ้นลาย สีเพียน สุดท้าย อวสานการ์ดจอ
            ถ้าเป็นในส่วนของการ์ดก็เครมเลยครับ เดือนเดียวเอง

ส่วนเรื่องข้อมูลถ้าไม่ดวงตกมากนักก็ไม่น่ามีปัญหา ถ้ามันสำคัญมากก็ลองถอด HD ไปต่อกับเครื่องอื่นก่อนแล้ว backup ข้อมูลไว้ จากนั้นค่อยว่ากันใหม่

Comment

กาดจอร์ ท่านเดี้ยงแล้วละ เหอๆ

Comment

เดือนนึงเลยหรอครับ โห อุตส่า ช่วงปิดเรียน

com 7 อ่านนะครับ

Comment

ไปศูนย์คลองตันครับ น่าจะเปลี่ยนให้ทันที

Comment

ลาก คอ/เมม สูงไปเปล่าครับ ลดมันลง น่าจะหาย

ของผมก็เป็น เวลาลาก คอ/เมม สูงเกินไป พอลดลงมาระดับนึง ก็ไม่เป็นครับ

กรณีของผมเค้าจะรับเคลมไหมอ่ะ

ปัญหานี้เป็นที่การ์ดจอ ไม่เกี่ยวกับข้อมูลใน HDD ครับสบายใจได้

ถ้ามี ออนบอร์ดใช้ ก็ใช้ ออนบอร์ดไปก่อนครับ
                    Last edited by Sareshiku; 24 Sep 2008, 22:45:52.

Comment

เดือนเดียวของผมไม่ได้หมายความว่าเวลาในการเครมแล้วได้ของครับ แต่หมายถึงเวลาใช้งานมาครับ(เห็น จขกท บอกว่าใช้มาเดือนเดียว) เดี๋ยวชาวบ้านจะเข้าใจผิด เพราะผมเคยเครมกับ com7 ได้ของเลยครับ (ตัวนั้นเป็นแรม corsair แต่การ์ดจอไม่รู้นะ)

Comment

ไม่ได้ ลากเลยครับ ผมไม่เคยลาก vga เลย ครับ

ผมถึง งง ว่ามานเป็นเพราะอะไร จะบอกว่าความร้อนก็ไม่น่าใช้ เพราะ ผมดูแล้ว เปิดแอร์ idle อยู่ที่ 41 เอง

ใส่ duorb

ตกลงเคลมช่ายไหมครับ

แล้วเคลมนี่ต้อง เอาไรไปบ้างเอากล่อง เอย อะไรที่มีมาแต่ก่อนหมดเลยไหมครับ

โอ๊ย เครียด โว๊ย

Comment

โอ ไปเคลมเถอะครับ

ไม่มีปัญหาที่ HDD ก็ดีละ

Comment

ยังมีความหวังหลงเหลืออยู่ไหม

Comment

เรื่องการ์ดจอ ผมคงไม่ค่อยรู้ แต่เรื่องงานในฮาร์ดดิส ย้งไงซะก้อคงยังอยู่ ไม่หายไปไหน ถ้าต้องรีบใช้ ก้อคงต้องถอดฮาร์ดดิสไปเปิดในเครื่องอื่นล่ะครับ ยังไงก้อสู้ต่อไปนะ ผมยังไม่มีโอกาสจะเรียนจนจบเรย บ้านไม่มีตัง

ขอให้โชคดีครับ

Comment

Working...
                              X