Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้นะครับว่า Intel แรงแค่ไหน แต่ 6400+ ของผมนี่สิมันแรงเหลือเกิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้นะครับว่า Intel แรงแค่ไหน แต่ 6400+ ของผมนี่สิมันแรงเหลือเกิน

พอดีเพิ่งซื้อ 6400+ be มาครับ แล้วลองกับ Vista ดูปรากฏว่ามันแรงมาก มันใช้เวลาในการโหลด Vista เพียง 1.5(หมายถึง แท็บโหลดวินโดวส์นะครับมันวิ่งแค่ 1ครั้งกับอีกครึ่ง) ทุกสิ่งทุกอย่างคล่องมาก ก็เลยอดสงสัยไม่ได้ว่า Intel ที่ว่าแรงๆ ตัวไหนก็ได้ทำได้ขนาดนี้รึเปล่า รู้สึกภูมิใจมากครับ จริงอย่างที่เค้าว่าใช้ AMD อย่าดูที่คะแนน Benchmark

อยากได้ 6400 แต่รอให้ราคาลงกว่านี้หน่อยก็จะไปถอยมาไว้ในครอบครองเหมือนกันคับ
    Last edited by koro; 24 Sep 2008, 22:20:08.

Comment

เห็นด้วยกะประโยคนี้ "ใช้AMD อย่าดูที่คะแนน Benchmark"

Comment

เอ้า เฮ๊..........

Comment

เห้อๆๆๆ

Comment

แรงจัง คิกคิก

Comment

โหลดเร็วอยู่หลายปัจจัยครับผม สามารถปรับแต่งวินโดส์ให้มันเข้าเร็วได้เหมือนกันครับผม
              แต่ว่าผมก็เคยได้ยินก่อนหน้านี้ว่า amd เข้าวินโดส์เร็วกว่า intel นะ

Comment

เรนเดอร์หนังสัก2เรื่องพร้อมกัน ใช้เวลาเท่าไหร่อ่ะคับ
                ลองให้ที อยากรู้ อิอิ

Comment

รู้ป่ะครับ ว่าตอนบู๊ตเครื่อง วินโดว์มันทำอะไร

ผมจะยกตัวอย่างอย่างนี้นะครับ ผมถอดสายแลน ลบไดร์เวอแลนออกแล้วบู๊ตเร็วขึ้น เพราะอะไร? เกี่ยวอะไรกับซีพียูไม๊

เมนบอร์ดก็คนละตัว ชิบเซ็ตก็คนละตัว อุปกรณ์บนบอดก็มีไม่เท่ากัน ออกแบบมาต่างกัน เวลา detect อุปกรณ์แล้วใช้เวลาไม่เท่ากันไม่เห็นมันจะแปลก

Comment

ผมก็ทำได้ ให้มันวิ่งแค่ครึ่งรอบ แล้วเข้าวินโดว์เลย ก็แค่ไปปิดแสกนดิส

Comment

ดีครับ AMดี

Comment

6400 BE D แต่ราคายังแพง รอมือ 2 ท่าน จขกท.เบื่อ บอกนะครับ อิอิ

Comment

เราใช้ amd ไม่เคยดู Benchmark เลย
                          เพราะดูไม่เป็น
                          55555

Comment

เด่วก็ได้ตีกันจนได้

Comment

ได้สิครับ ลองเอาไปลงวินใหม่ดูตัวไหนก็ทำได้

Comment

Working...
                              X