Announcement

Collapse
No announcement yet.

battery missing

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• battery missing

แบตเตอรี่ผมหายไปไหนไม่รู้คับพี่น้อง

ทั้งๆที่เสียบอยู่ ช่วยบอกทีคับ ใช้งานยังน้อยมากเสียบสาย AC บ่อยกว่าใช้แบตอีก ใช้มาแค่สองปีกว่าเองค๊าบ

พอไปเช็คดู มันขึ้น ว่า unknown ตามรูปที่แนบมาคับ

วานผู้รู้ช่วยไขปัญหาด้วย รึถ้ามันเสื่อมจริงก็น่าจะเปิดติดบ้าง ตอนไม่เสียบสาย AC แต่นี่มันไม่เจอเลย

รุ่นที่ใช้ vaio c14 คับ

ขอบคุณคับ
    Attached Files

ลง driver ใหม่หรือยังครับให้ทดลอง remove ตัวเก่าออกก่อนแล้วลง ใหม่ครับ
    ถ้าไม่หายให้ทดสอบโดยเปิดโดยไม่เสียบปลักดูครับว่าได้หรือเปล่าถ้าไม่ได้แสดงว่า battery ไปแล้วครับ

Comment

ลองใช้ everest เช็คดูครับ เป็นไปได้สองอย่างคือ
      1. ที่เสียบแบตหลวม ลองขยับให้ดี
      2. แบตได้ลาจากไปแล้ว(ถึงอายุการใช้งาน) งานนี้ตัวใครตัวมัน

Comment

Working...
      X