Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ อย่างงี้การ์ดจอมีปัญหารึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ อย่างงี้การ์ดจอมีปัญหารึป่าว

เรื่องของเรื่องคือ ผมพึ่งได้การ์ดจอ Forsa 8800GT มือ2 มาครับ เสียบเปิดก็ปกติดีทุกอย่าง
    แต่ปัญหาที่เจอคือ เวลาเล่นเกมส์ Crysis กะ S.T.A.L.K.E.R เนี่ย ภาพมันจะแตก จนบางทีมันก็ค้างไปเลยครับ ขนาดอัพเดทไดรเวอร์ใหม่แล้วก็ยังไม่หาย ปรับภาพจนบางทีความละเอียดต่ำสุดก็ยังกระตุก มีภาพแตกอยู่ บางครั้งก็เล่นได้ แต่แค่ประมาณ 15 นาที เครื่องก็ค้างไป แต่เล่นเกมส์อื่นที่มันไม่กินสเป็คสูงขนาดนี้ก็ไม่มีปัญหานะครับ อยากถามท่านผู้รู้ว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ เป็นไปได้ว่าการ์ดจอมีปัญหารึป่าว เพราะว่าเปิดเครื่อง เข้าวินโดว์ ใช้งานอื่นๆ มันก็ปกติดีทุกอย่าง

คล๊อก หรือป่าวหละครับจากเจ้าของเดิม
    ท่านอื่นว่าไงบ้าง...

Comment

เจ้าของเดิมเค้าบอกว่าไม่ได้คล็อกครับ

Comment

รอเซียนมาตอบครับ ไม่เคยเล่น 2 เกมนี้เลย

Comment

น่าจะเป็นที่การ์ดมันร้อนมั้งครับเพราะเท่าที่สังเกตุเวลาเล่น crysis การ์ดมันจะร้อนกว่าเกมส์อื่น

Comment

เชื่อไม๊ แฟซ่า 8800GT การะประกอบ เนื้องานมันห่วยกว่า Spark อีกครับ พอๆกับ
            Bio star อ่ะครับ เป็นไปได้ที่เวลาการ์ดมันร้อนมากเกินไปแล้วจะเป็นแบบนี้เพราะวัสดุไม่ดีพอ + การประกอบที่ไม่ได้มาตราฐาน

Comment

ซิ้งเดิมไช่ไหมคับ

ถ้าไช่ลองเช็คความร้อน เวลาเล่นเกมส์ดูัคับว่า มันไปเท่าไหร่ หุหุ

Comment

Originally posted by charif View Post
                ซิ้งเดิมไช่ไหมคับ

ถ้าไช่ลองเช็คความร้อน เวลาเล่นเกมส์ดูัคับว่า มันไปเท่าไหร่ หุหุ
                ซิ้งค์เดิมคับ ถ้าร้อนมากแสดงว่าเป็นที่การ์ดมันร้อนเกินใช่มั๊ย
                ถ้าอย่างนั้นผมควรจะเปลี่ยนซิงค์ให้มันใช่ป่ะ
                แล้วจะเช็คความร้อนของการ์ดขณะเล่นเกมส์ยังไงอะคับ

Comment

Working...
                X