overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ทำใจเตรียมพร้อมรับกับปัญหา กับการย้ายค่าย!!

OverclockZone Member bangkoker's Avatar

Default ทำใจเตรียมพร้อมรับกับปัญหา กับการย้ายค่าย!!

ปกติ ถือธงเขียวมาตลอด เศรษฐกิจตกสะเก็ด จำใจครับ พึ่งพาของถูกกว่า ย้ายไปซบอกค่ายแดง

กำลังคิดว่าจะกัดฟันซื้อ 4850 ครับ ไม่ทราบว่าผมต้องเตรียมตัวยังไงบ้างเพื่อรับกับปัญหา driver แล้วพอมีวิธีใดๆไหมครับที่จะทำให้มีปัญหาน้อยที่สุด... หรือว่าต้องพึ่ง กระทู้ปักหมุดสำหรับ ปัญหา driver ati เท่านั้น แล้วไม่ทราบว่าตอนนี้ driver ตัวไหนโอเคสุดแล้วมั้งครับ จะได้เตรียมไว้

ว่าแต่ว่า ถ้าเปรียบเทียบ 3 ตัวนี้ ตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ
    Asus EAH4850 TOP
    SAPPHIRE TOXIC ATI RADEON HD 4850

หรือว่า

Asus EN9800GTX+ (แพงชะมัด) - -
    Last edited by bangkoker; 25 Sep 2008 at 00:58:11. Reason: ลืม

OverclockZone Member bangkoker's Avatar

หรือว่าเปลี่ยนใจกลับซบค่ายเดิมดีฟ่า กระทู้ปัญหา ไดร์เวอร์ ATi ล่อไปสะ 44 หน้า โว้ย แอบเครียดนิดๆ - -*
    ตังค์น้อยแต่อยากได้ของแรง แถมเป็นราชาเงินผ่อน - -

OverclockZone Member Redmachine's Avatar
    บางเขน-รามอินทรา

ไดรเวอร์ ATI ทุกวันนี้โอเคล่ะครับ สบายใจได้ไม่ต้องถึงขนาดทำใจครับท่าน

OverclockZone Member Gil-wutdy's Avatar

ผมก็กำลังจะไปใช้แดงเหมือนกัน ใช้เขียวมาตลอดเป็น 7 ปีแล้ว

Quote Originally Posted by Redmachine View Post
    ไดรเวอร์ ATI ทุกวันนี้โอเคล่ะครับ สบายใจได้ไม่ต้องถึงขนาดทำใจครับท่าน
    งั้นถ้าเกิดมีปัญหาอะไรคงต้องหวังพึ่งท่านสะแล้วละ

ปล. pm บอกเบอร์มือถือท่านมาได้มะ เผื่อโทรไปกวน ฮ่าๆ

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

ช่วงนี้อดทนหน่อยแหละแต่รอไปสัก2-3เดือนแหล่มเลม ถูก แรง
    แต่เขียว แพง แรง

ถ้านายเป็นคนไม่ชอบปัญหาก็กัดฟันล่อเขียวดีกว่า

เพราะถ้าเอาแดงมาแล้วมีปัญหามากเพราะไม่เคยเจอนายคงเสียใจมาก

Quote Originally Posted by ergonomics View Post
    ช่วงนี้อดทนหน่อยแหละแต่รอไปสัก2-3เดือนแหล่มเลม ถูก แรง
    แต่เขียว แพง แรง

ถ้านายเป็นคนไม่ชอบปัญหาก็กัดฟันล่อเขียวดีกว่า

เพราะถ้าเอาแดงมาแล้วมีปัญหามากเพราะไม่เคยเจอนายคงเสียใจมาก
    ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ กำลังทำใจอยู่เหมือนกันครับ

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

ก็เห็นเค้าใช้กันปกติน่ะครับ -_-"

OverclockZone Member NuKK's Avatar

แดงเค้าปั๊ดตะนาแว้ว -*- อย่าไปจำอดีต เปิดใจลองรับมันครับ

OverclockZone Member Comma's Avatar

ทำใจกันเลยหรออ...5555+

OverclockZone Member pik_1_2's Avatar
    เมือง 2 ทะเล กับ กรุงเทพฯ

driver ใหม่ๆ ไม่มีปัญหาหรอกครับ คิดไปเองมั้งครับ

ผมใช้อยู่ก็ดีครับ

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ปัญหาเดียวของค่ายแดงคือ user ไม่คุ้นเคยและปรับแต่งไม่เป็นมากกว่า ผมใช้มา 4 ตัวแล้วไม่มีปัญหาน่ะ สีเขียวก็2 ตัวไม่ค่อยไม่ปัญหาเหมือนกันแต่ติดใจ สีสันค่ายแดงมากกว่า ผมว่าถ้าทำใจลำบากก็อย่าไปใช้มันเลยครับประเดี๋ยวจะมาโทษปี่โทษกลองกันอีก

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

หากท่านลง windows ไม่เป็นผมแนะนำให้ใช้ เขียว ครับ

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

^
    ^
    ^
    555+

+1 เเอบเนียน

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ATI ใครว่าไดร์ฟเวอร์ห่วย X300SE / HD3200 / HD3300 / HD3850 / HD4870 ไม่เคยมีปัญหากับไดร์ฟเวอร์สักตัวนอกจากตอนที่เปลี่ยนการ์ดจอแล้วไม่ได้ลบไดร์ฟเวอร์เก่าออกก็เท่านั้น

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member

driver มันไม่มีปัญหาหรอกครับ

คนเล่นแล้วจอดับ บางครั้งบอกว่า driver ไม่ดี

4850 มันร้อนอ่ะครับ ตัว ref นะ ผมปรับรอบพัดลม 80 ตอน full load 100% อุณหภูมิชิพ 80

อุณภูมิแรม 92 อาทิตย์หนึ่งจอจะดับสักสองครั้ง เพราะมันร้อน หลายคนคงเคยเป็น แต่รุ่นใหม่ ๆ คงไม่ร้อนแล้วมั้งครับ

OverclockZone Member addpkt's Avatar

ผมก็พึ่งเปลียนค่ายครับไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ลงวินโดส์ใหม่ด้วยซำ้

OverclockZone Member addpkt's Avatar

ผมก็พึ่งเปลียนค่ายครับไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ลงวินโดส์ใหม่ด้วยซำ้

OverclockZone Member neungr's Avatar

อยากยึดติดกับอะไรเก่าๆครับ
    ก่อนหน้านี้เป็นยังไงผมไม่รู้ (เพราะใช้โน้ตบุ๊ก)
    ตอนนี้ผมว่า เค้าคงแก้ปัญหามาบ้างแล้ว ไม่งั้นคงไม่มีคนซื้อแล้วครับ ถ้าปัญหามันเยอะจริงๆ
    ผมก็คนนึงที่ใช้ของค่ายแดงอยู่ ก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรตั้งแต่ซื้อมา....เอ่ หรือว่ามีปัญหา....
    มีก็ตอนแรกครับ เรื่องการ์ดร้อน...แต่ตอนนี้ก็แก้ได้แ้ล้วด้วยการปรับรอบพัดลม

ครับขอบคุณทุกคนมากเลยครับ สาวกค่ายแดงนี้เหนียวแน่นจริงๆ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks