Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำใจเตรียมพร้อมรับกับปัญหา กับการย้ายค่าย!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำใจเตรียมพร้อมรับกับปัญหา กับการย้ายค่าย!!

ปกติ ถือธงเขียวมาตลอด เศรษฐกิจตกสะเก็ด จำใจครับ พึ่งพาของถูกกว่า ย้ายไปซบอกค่ายแดง

กำลังคิดว่าจะกัดฟันซื้อ 4850 ครับ ไม่ทราบว่าผมต้องเตรียมตัวยังไงบ้างเพื่อรับกับปัญหา driver แล้วพอมีวิธีใดๆไหมครับที่จะทำให้มีปัญหาน้อยที่สุด... หรือว่าต้องพึ่ง กระทู้ปักหมุดสำหรับ ปัญหา driver ati เท่านั้น แล้วไม่ทราบว่าตอนนี้ driver ตัวไหนโอเคสุดแล้วมั้งครับ จะได้เตรียมไว้

ว่าแต่ว่า ถ้าเปรียบเทียบ 3 ตัวนี้ ตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ
    Asus EAH4850 TOP
    SAPPHIRE TOXIC ATI RADEON HD 4850

หรือว่า

Asus EN9800GTX+ (แพงชะมัด) - -
    Last edited by bangkoker; 25 Sep 2008, 00:58:11. Reason: ลืม

หรือว่าเปลี่ยนใจกลับซบค่ายเดิมดีฟ่า กระทู้ปัญหา ไดร์เวอร์ ATi ล่อไปสะ 44 หน้า โว้ย แอบเครียดนิดๆ - -*
    ตังค์น้อยแต่อยากได้ของแรง แถมเป็นราชาเงินผ่อน - -

Comment

ไดรเวอร์ ATI ทุกวันนี้โอเคล่ะครับ สบายใจได้ไม่ต้องถึงขนาดทำใจครับท่าน

Comment

ผมก็กำลังจะไปใช้แดงเหมือนกัน ใช้เขียวมาตลอดเป็น 7 ปีแล้ว

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
          ไดรเวอร์ ATI ทุกวันนี้โอเคล่ะครับ สบายใจได้ไม่ต้องถึงขนาดทำใจครับท่าน
          งั้นถ้าเกิดมีปัญหาอะไรคงต้องหวังพึ่งท่านสะแล้วละ

ปล. pm บอกเบอร์มือถือท่านมาได้มะ เผื่อโทรไปกวน ฮ่าๆ

Comment

ช่วงนี้อดทนหน่อยแหละแต่รอไปสัก2-3เดือนแหล่มเลม ถูก แรง
            แต่เขียว แพง แรง

ถ้านายเป็นคนไม่ชอบปัญหาก็กัดฟันล่อเขียวดีกว่า

เพราะถ้าเอาแดงมาแล้วมีปัญหามากเพราะไม่เคยเจอนายคงเสียใจมาก

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
              ช่วงนี้อดทนหน่อยแหละแต่รอไปสัก2-3เดือนแหล่มเลม ถูก แรง
              แต่เขียว แพง แรง

ถ้านายเป็นคนไม่ชอบปัญหาก็กัดฟันล่อเขียวดีกว่า

เพราะถ้าเอาแดงมาแล้วมีปัญหามากเพราะไม่เคยเจอนายคงเสียใจมาก
              ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ กำลังทำใจอยู่เหมือนกันครับ

Comment

ก็เห็นเค้าใช้กันปกติน่ะครับ -_-"

Comment

แดงเค้าปั๊ดตะนาแว้ว -*- อย่าไปจำอดีต เปิดใจลองรับมันครับ

Comment

ทำใจกันเลยหรออ...5555+

Comment

driver ใหม่ๆ ไม่มีปัญหาหรอกครับ คิดไปเองมั้งครับ

ผมใช้อยู่ก็ดีครับ

Comment

ปัญหาเดียวของค่ายแดงคือ user ไม่คุ้นเคยและปรับแต่งไม่เป็นมากกว่า ผมใช้มา 4 ตัวแล้วไม่มีปัญหาน่ะ สีเขียวก็2 ตัวไม่ค่อยไม่ปัญหาเหมือนกันแต่ติดใจ สีสันค่ายแดงมากกว่า ผมว่าถ้าทำใจลำบากก็อย่าไปใช้มันเลยครับประเดี๋ยวจะมาโทษปี่โทษกลองกันอีก

Comment

หากท่านลง windows ไม่เป็นผมแนะนำให้ใช้ เขียว ครับ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            555+

+1 เเอบเนียน

Comment

ATI ใครว่าไดร์ฟเวอร์ห่วย X300SE / HD3200 / HD3300 / HD3850 / HD4870 ไม่เคยมีปัญหากับไดร์ฟเวอร์สักตัวนอกจากตอนที่เปลี่ยนการ์ดจอแล้วไม่ได้ลบไดร์ฟเวอร์เก่าออกก็เท่านั้น

Comment

Working...
                              X