Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันขึ้น virtual-memoru-minimum คือไร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันขึ้น virtual-memoru-minimum คือไร ครับ

แล้ว จะ แก้ ไข ยัง ไงครับ

ไปปรับเพิ่มครับ ไปที่ Control Panel - system - advance - ในกรอบ Performance เลือก Settings - advance - ในกรอบ Virtual Memory เลือก change แล้วเปลี่ยนให้มากขึ้นกว่าเดิม initial เริ่มต้น , Maximum สูงสุด ตั้งสูงสุดซัก2-2.5เท่าของแรม
    Last edited by Hello! Project; 25 Sep 2008, 02:13:33.

Comment

แล้วเปลี่ยนให้มากขึ้นกว่าเดิม initial เริ่มต้น , Maximum สูงสุด ตั้งสูงสุดซัก2-2.5เท่าของแรม

แล้ว ผม ต้อง ใส่ตัวเลข ช่อง initial และ Maximum อย่าง ไร เท่าไร ครับ
      ตอนนี้ ใช้ แรม อยู่ 2g
      Last edited by akiko2586; 25 Sep 2008, 10:19:01.

Comment

..

Comment

ของเก่าตั้งอยู่เท่าใหร่ครับ ใช้ทำงานอะไร

Comment

200
            500 ครับ

ใช้ ทั่วไปครับ

Comment

ตั้งค่า virtual memory 1.5 เท่าของแรมที่มีอยู่
              ตั้งน้อยไปแรมไม่พอก็จะดึง HDD ไม่พอก็จะฟ้องแบบนั้น ละ
              ตั้งเยอะๆ ไม่เสียหาย ถ้าตั้งน้อยๆ หรือไม่ตั้งเลย บางโปรแกรมหรือเกมส์เล่นแล้วจะเด้งออกเพราะแรมไม่พอแล้วไปยืม HDD ที่ทำเป็น virtual memory นั้นไม่ได้หรือไม่พอเพียง

Comment

แล้ว ควร ตั้ง ที่ เท่าไร ครับ แรม 2 g

ช่อง initial และ Maximum

Comment

Originally posted by akiko2586 View Post
                  แล้ว ควร ตั้ง ที่ เท่าไร ครับ แรม 2 g

ช่อง initial และ Maximum
                  initial 2046 Max 4092

อันนี้ค่าปกติของเครื่องผม แรม 2G เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                    initial 2046 Max 4092

อันนี้ค่าปกติของเครื่องผม แรม 2G เหมือนกันครับ

ขอบคุณ มากๆๆ ครับ

Comment

Working...
                    X