Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@=== Noise Filer ===@@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@=== Noise Filer ===@@@

เพิ่งเห็นชื่อกระทู้พิมพ์ผิด เป็น Noise Filter นะครับ

พอดีเจอ review หลายๆเว็บเกี่ยวกับ CLEF Audio PowerBridge 6

คิดว่ามันน่าสนใจดีแต่ผมเองไม่เคยใช้พวก Noise Filter เลยแม้แต่ตัวเดียว

> ลำโพงเป็น JVC 5.1 (6นิ้ว ทั้งหมด) แบบว่าลุงให้มาเลยเอามาต่อเอง

> Amp เป็นตัวถูกๆ ซื้อมา 1,800 โนเนม หุหุ (น่าจะของพี่ไทยนี่แหละ)

ระบบก็ประมาณนี้

เห็นของเล่นใหม่ก็เลยอยากรู้อยากลองว่ามันจะเป็นยังไงบ้าง

ท่านใดมีคำแนะนำอะไรยังไงก็ชี้แนะด้วยครับ ตัวอื่นก็ได้

งบน้อยหน่อยประมาณ 5,000บาท ครับ (มือ 1)

ขอบคุณครับ

ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ เห็นที่มั่นคงขายอยู่ 3900 มั่งครับ อยากรู้เหมือนกัน ว่าใช้แล้วมันฟังออกเลยหรือป่าวครับ แล้วอีกอย่างบ้านผมมีสายดิน แต่ยังใช้ปลั๊กแบบ 2รูอยู่เลย มันจะเห็นผลหรือป่าวครับ

Comment

เห็นมีหลายคนบอกไปลองฟังได้ที่ร้าน hifimod ที่พันทิพย์ ชั้น1 ได้

(แอบคิดในใจไปเดินเกือบทุกอาทิตย์ทำไมไม่เคยผ่านเลย มันตรงไหนหว่า - -*)

เนื่องจากหูไม่เทพพอเลยมาขอความเห็น และคำแนะนำจากหลายๆท่าน

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        เห็นมีหลายคนบอกไปลองฟังได้ที่ร้าน hifimod ที่พันทิพย์ ชั้น1 ได้

(แอบคิดในใจไปเดินเกือบทุกอาทิตย์ทำไมไม่เคยผ่านเลย มันตรงไหนหว่า - -*)

เนื่องจากหูไม่เทพพอเลยมาขอความเห็น และคำแนะนำจากหลายๆท่าน
        ร้าน hifimod เคยเห็นแผนที่แว๊ปๆ อยู่ตรงข้ามมั่นคงเลยครับ เพิ่งเปิดมั้งครับ

เออใครทราบมั่งว่า ทั้ง มั่นคง ทั้ง ร้าน hifimod รับบัตรเครดิตมั้ยครับ มีใครรู้เบอร์โทรมั่งครับ ขอหน่อย
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

เก็บตังค์ไปซื้อ isolation balance transformer ดีกว่า ลดน๊อยส์ได้ดีกว่ามาก เทียบกันมาแล้ว ของ AVZone ก็ไม่เลวเลย

http://www.thaiavzone.com/welcomeavzone.shtml

Comment

ไปอัพเกรดอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
              ร้าน hifimod เคยเห็นแผนที่แว๊ปๆ อยู่ตรงข้ามมั่นคงเลยครับ เพิ่งเปิดมั้งครับ

เออใครทราบมั่งว่า ทั้ง มั่นคง ทั้ง ร้าน hifimod รับบัตรเครดิตมั้ยครับ มีใครรู้เบอร์โทรมั่งครับ ขอหน่อย
              ขอบคุณล่วงหน้าครับ
              เบอร์โทรตามลิงค์นี้เลยครับพี่
              ร้านมั่นคง
              http://www.munkonggadget.com/aboutus...D2&headername=
              ร้านHiFiMod
              http://www.hifimod.com/contactus.tem...D2&headername=

Comment

Originally posted by ray619 View Post
                เบอร์โทรตามลิงค์นี้เลยครับพี่
                ร้านมั่นคง
                http://www.munkonggadget.com/aboutus...D2&headername=
                ร้านHiFiMod
                http://www.hifimod.com/contactus.tem...D2&headername=
                โอ้วขอบคุณมากครับ

ตกลงเจ้าตัวนี้มันน่าเล่นมั้ยอ่ะครับ

Comment

น่าจะเหมาะ กับ คนที่ไม่รู้จะเล่นอะไรแล้วมั้งคับ

มั่นคงรับ บัตรเครดิต ร้าน hifimod ก็น่าจะรับ เพราะ อยุ่ตรงข้ามกัน

Comment

Originally posted by JO View Post
                    ไปอัพเกรดอย่างอื่นดีกว่าครับ
                    เห็นด้วยน่ะครับ

เจ้า Noise Filter เอาไว้ไม่มีอะไรจะเล่นจริงๆแล้วค่อยหามาเพิ่มก็ได้ครับ
                    ผมว่าราคามันแพงอยู่น่ะ เอาไปอัพพวกสาย หรืออุปกรณ์ตัวอื่นๆก่อนอย่างเช่น Amp ลองหายี่ห้อดีๆมาครับ น่าจะเหมาะกว่าน่ะครับ ดูความจำเป็น และความน่าจะเป็นอันไหนจะทำให้เสียงดีขึ้นมากกว่าเดิม อย่างถ้าเปลี่ยน Amp นี้ผมว่า
                    เสียงดีขึ้นฟังออกหละครับ

Comment

Originally posted by ManGoTEAM View Post
                      เห็นด้วยน่ะครับ

เจ้า Noise Filter เอาไว้ไม่มีอะไรจะเล่นจริงๆแล้วค่อยหามาเพิ่มก็ได้ครับ
                      ผมว่าราคามันแพงอยู่น่ะ เอาไปอัพพวกสาย หรืออุปกรณ์ตัวอื่นๆก่อนอย่างเช่น Amp ลองหายี่ห้อดีๆมาครับ น่าจะเหมาะกว่าน่ะครับ ดูความจำเป็น และความน่าจะเป็นอันไหนจะทำให้เสียงดีขึ้นมากกว่าเดิม อย่างถ้าเปลี่ยน Amp นี้ผมว่า
                      เสียงดีขึ้นฟังออกหละครับ
                      โอเคครับ ถามไปงั้นแหละครับ ไม่แน่บ้าๆอาจจะสอยครับ

Comment

ลองกลับขั้วสายไฟยังเห็นผลทางด้านเสียงมากกว่าครับ เป็นของเล่นของคนเงินเหลือและข้อดีส่วนนึงก็ช่วยป้องกันระบบครับ อัพเกรดอื่นๆก่อนดีกว่า

Comment

วันนี้ไปเอามาครับ PB8 mod สาย

เท่าที่ฟังเเบบไม่รู้เนี่ย มันเปลี่ยนไปแบบที่ผมเห็นได้เลยนะครับ

แต่วามีข้อแม้อ่ะครับท่าน ผมเพิ่งไปเอาขาตั้งมาตั้งคู้หน้าให้ถ่างออกไป

แต่ดูแล้วน่าจะเป็นมิติที่มากขึ้นด้วย.....แต่รู้สึกว่าเสียงมันใสขึ้น ไม่อู้ แบบเดิมครับ

ทุกอย่างเหมือนตอนก่อนที่ใช้ตัวนี้นะครับ

ปล.เพิ่งไปได้มาที่งานวันนี้ครับ แต่ว่าน่าโมโหนิดหน่อย ช่อง Video Power ดันไม่มีไฟอ่ะ มันไม่ติดอ่ะ T T
                          เซ็งไปครับ เด๊ยวพรุ่งนี้จะต้องไปให้เค้าดูหน่อยแระ

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
                            วันนี้ไปเอามาครับ PB8 mod สาย

เท่าที่ฟังเเบบไม่รู้เนี่ย มันเปลี่ยนไปแบบที่ผมเห็นได้เลยนะครับ

แต่วามีข้อแม้อ่ะครับท่าน ผมเพิ่งไปเอาขาตั้งมาตั้งคู้หน้าให้ถ่างออกไป

แต่ดูแล้วน่าจะเป็นมิติที่มากขึ้นด้วย.....แต่รู้สึกว่าเสียงมันใสขึ้น ไม่อู้ แบบเดิมครับ

ทุกอย่างเหมือนตอนก่อนที่ใช้ตัวนี้นะครับ

ปล.เพิ่งไปได้มาที่งานวันนี้ครับ แต่ว่าน่าโมโหนิดหน่อย ช่อง Video Power ดันไม่มีไฟอ่ะ มันไม่ติดอ่ะ T T
                            เซ็งไปครับ เด๊ยวพรุ่งนี้จะต้องไปให้เค้าดูหน่อยแระ

ได้มาเท่าไหร่ครับ ที่ร้านอะไร ขอบคุณครับ

Comment

ที่ clef เลยอ่ะครับ

ราคาตามที่ว่า 6200 ครับ ตัวโมนะครับ จากที่ในเวปว่า 9900 อ่ะครับ
                              (ดูแต่ตาไม่ออกเลยเพราะว่าเหมือนตัวธรรมดาเลย ยังงงอยู่เนี่ย ว่าถ้าเค้าหลอกจะง่าไง ต้องแกะดูสายข้างในอย่างเดียว)

พอดีว่าเค้าเอามาจับฉลากวันละตัว

ท่านกัสไปขอมาได้ เพราะว่าไม่มีคนมาจับเลย ผมเลยขอเค้าสองตัวเลยครับ

พอดีว่าเค้าใจดีให้มาอ่ะ เลยได้มาคนละตัวครับ

แต่ว่าที่เเย่คืออย่างว่าครับ มันใช้ไม่ได้สองช่องอ่ะ เดี๋ยวจะออกไปเปลี่ยนครับ

Comment

Working...
                              X