Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนไปไหมสำหรับ Athlon thoroughbred-B 2700+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนไปไหมสำหรับ Athlon thoroughbred-B 2700+

CPU ผมเป็น Athlon thoroughbred-B 2700+
    พัดลมหมุนความเร็ว 6081-6136
    อยากทราบว่าอุณหภูมิตอนยังไม่ได้เล่มเกมส์
    ประมาณ 70 องศา มันเป็นปกติไหมสำหรับ CPU รุ่นนี้
    ถ้าไม่ปกติช่วยแนะนำ Heatsink ให้ทีครับ ขอที่ดับร้อนได้ ไ่ม่เน้นสวยงามครับ ขอแค่คุ้มงบประมาณพอ

ร้อนไปครับ แต่ปรกติ
    มนก็ร้อนแบบนี้อะ แต่ไม่ดีนะ ทำให้เย็นดีกวา

Comment

ปกติตัวนี้มันก็ร้อนอยู่แล้วนะครับ
      อื้ม ลองจัดการไหลเวียนอากาศใหม่ละกัน
      ส่วนเรื่องซิ้งน่าจะบอกราคามาให้ด้วยนะครับ

อ๊ะ ลายเซ็นจากหนังเปาบุ้นจิ้น....มีหลักการ & ประทับใจ

Comment

ขนาดพัดลมหมุนถึง 6000 กว่า ยังร้อนขนาดนี้เลยเหรอครับ
        ถ้าจะร้อนเอาการนะเนี่ยะ น่าเปลี่ยนใช้เคสที่ใหญ่หน่อย
        เอาแบบระบายความร้อนได้ดี ก็น่าจะพอช่วยได้บ้างนะครับผม

Comment

- -

Originally posted by dogfighter View Post
          ปกติตัวนี้มันก็ร้อนอยู่แล้วนะครับ
          อื้ม ลองจัดการไหลเวียนอากาศใหม่ละกัน
          ส่วนเรื่องซิ้งน่าจะบอกราคามาให้ด้วยนะครับ

อ๊ะ ลายเซ็นจากหนังเปาบุ้นจิ้น....มีหลักการ & ประทับใจ
          ราคา HeatSink มีงบขออย่าเกิน 1500 นะครับ (มือ 2 ครับ)

ปล. CPU ตัวนี้ มันร้อนยิ่งกว่า นกย่าง ตัวเก่าผมอีกน่า เหอะๆ

Comment

ในงบ 1500 นี่ของ socketA ก็จะมี TT Slilent Tower
            อีกตัวนี่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าใส่กับตระกูล k7 ได้หรือเปล่า นั่นก็คือ AC freezer Pro6

ลองดูท่านอื่นเพิ่มเติมนะครับ

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
              ในงบ 1500 นี่ของ socketA ก็จะมี TT Slilent Tower
              อีกตัวนี่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าใส่กับตระกูล k7 ได้หรือเปล่า นั่นก็คือ AC freezer Pro6

ลองดูท่านอื่นเพิ่มเติมนะครับ
              Silent ได้ถ้าบอร์ดมีรู

Comment

Working...
              X