Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก OS อะไรดีครับ My mr.aof

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก OS อะไรดีครับ My mr.aof

ตามหัวกระทู้
    พอดีเดี๋ยวจัดชุดคอมมาใหม่ สเปคเครื่องดังนี้
    AMD 5200+ 64 X2
    ASUS M3A
    ASUS ATi 3650 DDR3 256 Mb
    Ram Kigton 2 Gb /800
    HHD Sunseng 320Gb SATA II (16 MB)
    ------------------------
    สเปคดังกล่าวควรจะลง OS ตัวไหนดี
    1. Windows Xp
    2. Windows Xp 64 Bit
    3. Windows Vista X86
    4. Windows Vista X64

ควรจะลงอะไรดีครับที่ให้มันสมบูรณ์ที่สุด

ท่านถน้ดตัวไหน?

Comment

ใช้ได้หมดครับ เพราะผมเรียน ComSci เลยจะถามว่าสเปคนี้ควรลง Os ตัวไหนดี

Comment

แนะนำ XP ครับ เผื่อต้องเรียนพวก c หรือ database เก่าๆ
        จริงๆ vista ก็ใช้ได้ แต่อาจจะ(เน้นว่าอาจจะ)มีปัญหากับ compiler บางตัว

Comment

ตอนนี้ใช้ Xp อยู่เลยลองถามดู ไดดิสเอ็กส์ 10 ใช้ได้ไมใน Xp

Comment

ลองคิดดูว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้าง แล้วเก่ามากน้อยแค่ไหนคะ ดูความต้องการใช้งานเดี๋ยวก้อจะทราบเองว่าต้องลงตัวไหนคะ

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
              ตอนนี้ใช้ Xp อยู่เลยลองถามดู ไดดิสเอ็กส์ 10 ใช้ได้ไมใน Xp
              Dx 10 on Xp ไม่มีหรอกครับ ที่เห็นเค้าทำมาให้โหลดกันตามเว็บ ผมลองมาแล้วยังไม่เห็นมีอะไรแตกต่างกันเลยครับ คล้ายๆเอา 9 มาโม เพราะโดยส่วนมากแล้ว XP จะไม่รองรับ Dx 10 อยู่แล้ว

Comment

นั้นต้องลง Vista ใช่มะถึงจะช่ายได้อ่า....

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
                  Dx 10 on Xp ไม่มีหรอกครับ ที่เห็นเค้าทำมาให้โหลดกันตามเว็บ ผมลองมาแล้วยังไม่เห็นมีอะไรแตกต่างกันเลยครับ คล้ายๆเอา 9 มาโม เพราะโดยส่วนมากแล้ว XP จะไม่รองรับ Dx 10 อยู่แล้ว
                  ไม่เชิงว่าไม่รองรับครับ แต่ microsoft หาเรื่องให้เปลี่ยนไปใช้ vista ครับ เลยไม่ทำ dx10 สำหรับ xp ออกมา
                  Originally posted by mr.aof View Post
                  นั้นต้องลง Vista ใช่มะถึงจะช่ายได้อ่า....
                  ถ้าอยากใช้ dx10 ก็ต้อง vista เท่านั้นครับในตอนนี้

Comment

Working...
                  X