overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: รบกวรคนที่ใช้HIS HD 4850 IceQ Turboหน่อยครับว่ามีปัญหาไรบ้างหรือรุ่นอื่นก็ได้

OverclockZone Member tanachai's Avatar

Default รบกวรคนที่ใช้HIS HD 4850 IceQ Turboหน่อยครับว่ามีปัญหาไรบ้างหรือรุ่นอื่นก็ได้

คือกะลังรับ HIS HD 4850 IceQ Turbo อยู่ครับ แต่เห็นได้ข่าวว่ามีปัญหามาก ก็เลยอยากเก็บข้อมูลก่อนอ่ะครับ จะได้รู้วิธีแก้ไขครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

เห็นบอกว่ามีแต่ข้อดีไม่ใช่เหรอ ปัญหาอะไรละครับ

ถ้าเป็นที่ตัว software เดี๋ยวก้แก้ได้ -*-

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แล้วปัญหาอะไรครับ ที่ได้ข่าวมาครับ

OverclockZone Member tanachai's Avatar

Quote Originally Posted by janmukdamaster View Post
    เห็นบอกว่ามีแต่ข้อดีไม่ใช่เหรอ ปัญหาอะไรละครับ

ถ้าเป็นที่ตัว software เดี๋ยวก้แก้ได้ -*-
    งี้นี่เองขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    แล้วปัญหาอะไรครับ ที่ได้ข่าวมาครับ
    ที่ว่าเล่น ๆ แล้วจอดับเองอ่ะครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ผมใช้แต่ตัว Ref อ่ะ เพิ่งย้ายมาได้ไม่นานเอง

ซัดรอบพัดลมใน profile ไป 40%เงียบดีครับ 68 องศาFull

OverclockZone Member dojinko's Avatar

ผมกฅ็เคยนะใช้ 4850 แล้วจอดับอ่ะแม่งเซ็งโคตร น้องเดินเตะปลั๊ก

เอิ้ก พูดเล่นน่ะ ตั้งกะซื้อมาใช้ เดือนครึ่งแล้วพบแต่ความคุ้มค่าคับบ ปัญหาไม่เคยพบ

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

ไม่เคยดับ ไม่เคยเด้ง

เคยแต่เล่นๆแล้วหลับคาจอคอม

เคย ทิ้งคอมไว้ แล้วจอมันก็ดับเอง 5555+

OverclockZone Member theboms's Avatar

ผมก็ใช้ครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ขัดข้องบางประการ แต่ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรก็ไม่อยากโทษการ์ดจอ
    อ้างอิง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=293044
    ปัญหาของผม แก้ไม่ได้อ่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เช็คความแน่นของ สล๊อตเสียบลง MB เลยครับ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

ของผมซื้อมาใช้กับ CRT ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับผมใช้ VISTA ด้วยซ้ำ

OverclockZone Member warmviper's Avatar

เออ ผมคงโชคดีกระมั้ง ปัญหามีอยุ่ว่า ของผมเปิดแล้ว จอไม่ติดแต่เครื่องทำงาน พัดลมหมุดแรงมั้กๆๆ
    ก็คือมานไม่ติดอ่ะแหละ แต่ส่ง แคลมแล้ว ที่ ARC Card ตัวนี้คือ MSI 4850
    แต่พี่เค้าบอกว่าของ MSI ไม่มีเลยให้ Palit HD 4850 Sonic มาเลย Core ปรับได้สุดๆ 735 MEM 1050
    ซึ่งต่างจาก MSI Core 700 MEM 1000 กว่าๆ ไม่แน่นใจ

แต่ต้องยอมรับว่า Palit HD 4850 Sonic เย็นดีจริงๆ ไม่มีปัญหาใดๆ

ekkapun's Avatar

ยังไม่เจอปัญหา เดี๋ยวเจอจะมาบอก เเต่ปัญหาเเน่ๆ ซื้อ มาไม่มีตังค์กินข้าว

OverclockZone Member Redmachine's Avatar
    บางเขน-รามอินทรา

ผมมองเห็นปัญหาครับ เพราะตั้งแต่ซื้อมายังใช้ได้ไม่เต็มที่เลยครับ เมาทุกวันเลยอิอิ

OverclockZone Member mkXII's Avatar

ใช้หัวแปลง HDMI ที่แถมมากับการ์ด สาย HDMI ถูกๆ จำไม่ได้แล้ว เสียบกับ LCD TV แล้วไม่ติดอ่า สงสัยปรับไม่เป็น
    แต่เล่นกับจอ LCD ไม่มีปัญหาเน้อ

OverclockZone Member alzheimiray's Avatar

เพิ่งไปสอยมาวันก่อน his 4850 ของเค้าดีจริงๆแรงเงียบ สมกับตังที่เก็บมา

OverclockZone Member

ผมใช้ตัว ref อยู่ อยากให้มันเสียจริง ๆ เผื่อฟลุ๊คได้เคลมเป็นตัวใหม่ อิิอิ

OverclockZone Member warmviper's Avatar

Quote Originally Posted by lunarz111 View Post
    ผมใช้ตัว ref อยู่ อยากให้มันเสียจริง ๆ เผื่อฟลุ๊คได้เคลมเป็นตัวใหม่ อิิอิ
    งั้นผมก็โชคดีไป อิอิ เพราะพี่ ARC เค้าบอกว่านานๆๆที่จะมีสักตัวสองตัวอ่ะ เพราะตัวเดิมของผมเป็น MSI Ref แต่ได้ Palit HD 4850 Sonic เย็นก่าตัวเดิมเยอะเลย อิอิ

Bookmarks

Bookmarks