overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: 9800GTX+ กับ 4850 สรุปใครแรงกว่ากันบอกหน่อยสิคับ

OverclockZone Member rick25955's Avatar
    ตากสิน 19 ท่าพระ

Wink 9800GTX+ กับ 4850 สรุปใครแรงกว่ากันบอกหน่อยสิคับ

คือ ผมกำลังจะซื้อการ์ดจอตัวใหม่งะคับ เดิมทีผมใช้ของฝั่งเขียว 8800GTS 320 BIT แต่จะซื้อตัวใหม่ ก็ไม่แน่ใจว่าของฝั่งไหนจะดีกว่ากัน จะไปใช้ของฝั่งแดง ก็ไม่แน่ใจว่าปัญหาเก่าๆแก้ไขดีขึ้นมากกว่าเดินไหม( แต่ก็พอได้ยินมาว่าดีขึ้นกว่าเดิมมากแง้ว ) เลยลังเลอยู่ สรุปขอคำแนะนำพี่น้องทุกท่าน ช่วยแนะนำหน่อยคับ ระหว่าง 9800GTX+ กับ 4850 อันไหนน่าใช้กว่ากันับ

OverclockZone Member OverLap's Avatar
    ดาวคริสตัน ครับ

แรงพอ ๆ กันราคาพอ ๆ กัน ชอบอันไหนเล่นอันนั้นครับ

OverclockZone Member unix's Avatar

กระทู้ ชวนทะเลาะกันอีกละ

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

9800GTX+ แรงกว่านิดหน่อย

4850 แรงกว่าบางจังหวะเท่านั้น

มันมีกระทู้ที่คนในบอร์ดพันทิพย์ บอกว่า 4850 เล่น Crysis เปิด 8XAA แล้วได้ เฟรมเรด 30 นั้น ไม่จริง
    มันไม่ได้เปิด AA เลยด้วยซ้ำเพราะมีคนลองเล้ว ภาพ 8xaa ทำไมเหมือน ไม่เปิด AA เลย ตาไมปอ่าไนด้ถ้าไม่เชื่อ

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

เค้าสรุปกันมาตั้งนานแล้ว

OverclockZone Member rick25955's Avatar

คือผมก็นั่งอ่านมาหลายกระทู้แล้วงะคับ มีแต่บอกว่าเล่น Crysis ระดับสูงๆได้ดี ที่การ์ดจอ 4850 กลายมาเป็นกระเด็น แต่ผมหาไม่เจอว่าสรุป 9800GTX+ กับ 4850 อันไหนมันแรงกว่ากันแน่งะคับ แต่เท่าที่อ่าน ดูเหมือนว่า 4850 จะมาแรงแซงทางโค้ง

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

ถ้าดมกลิ่นขี้หมา กับขี้ไก่ออกว่าอันไหนเป็นอันไหน ก็จะเห็นว่า 2 ตัวนี้ต่างกันอย่างไร

OverclockZone Member Comma's Avatar

อย่าได้หาข้อสรุป

OverclockZone Member hazarachi's Avatar
    UTTARADIT AND NAN

มารอคำตอบ

เวรกรรม พอดี ผมก็หาได้มีความรู้มากหรอกคับ ที่ถามนี่ไม่ได้จะอะไรหรอก ผมแค่อยากได้ควมคิดเห็นเท่านั้น เพราะผมจะเสียตังทั้งที ขอให้ได้ของที่ดีๆกับเขาหน่อยแค่นั้นและคับ คุณJanmukdamaster เพราะผมเองไม่ได้เก่งขนาดคุณหรอกคับ เลยไม่สามารถเช่นคุณ! (ไม่ได้ชวนทะเลาะนะ แค่บอกให้เข้าใจเท่านั้นเองคับ )

OverclockZone Member xecution's Avatar

4850GTX+ แรงที่สุดครับฟันธง จะโดนด่าไหมเนี่ยเรา ..

ผมกำลังจะชื้อเหมือนกันครับดู2ตัวนี้มันดีพอๆกันล่ะเลยเลือกโปรมัน อย่างวันที่27นี้ชื้อของnvidiaมันมีโปรโมชั่นแถมคูปอง5ใบชิงการ์ดจอกับเกมคอนโซล แล้วก็วิสแบนnvidiaสรุปผมก็เลือก9800GTX+ หรือต่อไปAMDมันมีโปรโมชั่นแจ่มกว่าผมก็เลือก4850 (ในกรณีแรงเท่ากันราคาพอๆกันนะ)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

สู้กัยบ่อยจัง คู่นี้

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ชอบสีสัน ดูหนังดี 4850
    เล่นแต่เกม ไม่ต้องเปลี่ยน driver บ่อย 9800GTX+

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

พูดยากคับคู่นี้ = ='

ถ้าเป็นผมจะซื้อก็ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาตัวไหน

ความแรงก็พอๆกัน ราคาก็พอๆกัน เพราะตอนนี้มี Non-ref ทำออกมาแข่งกันเต็มบ้านแล้ว
    Last edited by Blue NarCiSs; 25 Sep 2008 at 16:27:28.

OverclockZone Member Comma's Avatar

แรงกว่ากันไม่มาก ราคาต่างกันไม่มาก

สีสดเอาแดง เกมส์แรงเอาเขียว โอเคเน่อ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

OverclockZone Member bangkoker's Avatar

ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ผมตัดสินใจได้แล้วล่ะ ^^

OverclockZone Member dojinko's Avatar

แรงพอๆ กันแหละ จับไม้สั้นไม้ยาวก็ได้ หรือชอบประกันอันไหนก็เอา ค่ายนั่นแหละ

OverclockZone Member fusefinal's Avatar

ส่วนตัวคุณชอบค่ายไรหล่ะ?

OverclockZone Member Garkkk's Avatar

จากที่ลองใช้มาทั้งคู่..... (เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ)
    ลองกับCrysis Warhead
    ATI 4850+ซิงZalmanชามข้าวหมาดำ ลากไปที่700/1200 ไดรเวอ8.9เล่นกับจอ17นิ้ว ปรับทุกอย่างสุด
    ลื่นมากกกก สีสวยแสงเงาสวยดี กระตุกช่วงเอฟเฟกหนักๆเป็นบางช่วง แต่มันมีบักตรงตอนวางC4ที่รถปั่นไฟหรืออะไรนี่แหละ ซัลมิชชั่นแรกอ่ะ พอกดว่างระเบิดมันหายเข้าไปในตัวรถเลย โดยรวมที่เล่นมาหลายๆเกมก็ถือว่าเยี่ยมมาก คุ้มจริงๆตัวนี้

ส่วน 9800gtx+ ผมลากไปที่ core840/mem1200/shader1900 ปรับทุกอย่างเหมือนกันหมด
    รู้สึกว่าภาพอืดกว่านิดนึง แต่ตอนที่เอฟเฟกเยอะๆมันลื่นกว่าATI4850ครับ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองป่าว
    เรื่องสีสันและความคมชัดจะสู้ATIไม่ได้เลย แต่เรื่องแสงต่างๆไปดูเทียบกันในอีกกระทู้หนึ่งปรากดว่า ตัวนี้ให้เอฟเฟกแสงที่ตกกระทบได้ครบถ้วนกว่าถึงจะไม่สวยเท่าATIก็เถอะ อ้างอิง http://forums.overclockzone.com/foru...=291194&page=4
    อันนี้อาจเป็นไปได้ว่าที่มันอืดกว่า4850เพราะเอฟเฟกต่างๆครบถ้วนกว่าก็เป็นได้และมีPhysicXก็ถือว่าเจ๊าๆกันไป

สรุป ชอบเหมืนกันทั้งคู่ รักพี่เสียดายน้อง ชอบค่ายใหนก็ซื้อค่ายนั้นเลยครับ คุ้มทั้งคู่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks