Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ กับ 4850 สรุปใครแรงกว่ากันบอกหน่อยสิคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

Comment

ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ผมตัดสินใจได้แล้วล่ะ ^^

Comment

แรงพอๆ กันแหละ จับไม้สั้นไม้ยาวก็ได้ หรือชอบประกันอันไหนก็เอา ค่ายนั่นแหละ

Comment

ส่วนตัวคุณชอบค่ายไรหล่ะ?

Comment

จากที่ลองใช้มาทั้งคู่..... (เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ)
            ลองกับCrysis Warhead
            ATI 4850+ซิงZalmanชามข้าวหมาดำ ลากไปที่700/1200 ไดรเวอ8.9เล่นกับจอ17นิ้ว ปรับทุกอย่างสุด
            ลื่นมากกกก สีสวยแสงเงาสวยดี กระตุกช่วงเอฟเฟกหนักๆเป็นบางช่วง แต่มันมีบักตรงตอนวางC4ที่รถปั่นไฟหรืออะไรนี่แหละ ซัลมิชชั่นแรกอ่ะ พอกดว่างระเบิดมันหายเข้าไปในตัวรถเลย โดยรวมที่เล่นมาหลายๆเกมก็ถือว่าเยี่ยมมาก คุ้มจริงๆตัวนี้

ส่วน 9800gtx+ ผมลากไปที่ core840/mem1200/shader1900 ปรับทุกอย่างเหมือนกันหมด
            รู้สึกว่าภาพอืดกว่านิดนึง แต่ตอนที่เอฟเฟกเยอะๆมันลื่นกว่าATI4850ครับ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองป่าว
            เรื่องสีสันและความคมชัดจะสู้ATIไม่ได้เลย แต่เรื่องแสงต่างๆไปดูเทียบกันในอีกกระทู้หนึ่งปรากดว่า ตัวนี้ให้เอฟเฟกแสงที่ตกกระทบได้ครบถ้วนกว่าถึงจะไม่สวยเท่าATIก็เถอะ อ้างอิง http://forums.overclockzone.com/foru...=291194&page=4
            อันนี้อาจเป็นไปได้ว่าที่มันอืดกว่า4850เพราะเอฟเฟกต่างๆครบถ้วนกว่าก็เป็นได้และมีPhysicXก็ถือว่าเจ๊าๆกันไป

สรุป ชอบเหมืนกันทั้งคู่ รักพี่เสียดายน้อง ชอบค่ายใหนก็ซื้อค่ายนั้นเลยครับ คุ้มทั้งคู่

Comment

พอกันเลยครับ เพิ่งได้ลองมั้ง 2 ตัว เมื่อกี่นี้เอง เวลาใช้จริง ไม่มีอะไรต่างเลยครับ ถ้าวัด คะแนน ตู้ปลา GF ได้มากกว่าหน่อย แต่พอเป็นพวก 3D 01 03 05 ATI ตัวเลขมากกว่านิดๆ ไม่มากอะไร

MSI HD4850 นะครับ ตัวนี้จะแรงเท่าๆกับ HIS แต่ ร้อนน้อยกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ทุกคำตอบ

Comment

Originally posted by Garkkk View Post
                  จากที่ลองใช้มาทั้งคู่..... (เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ)
                  ลองกับCrysis Warhead
                  ATI 4850+ซิงZalmanชามข้าวหมาดำ ลากไปที่700/1200 ไดรเวอ8.9เล่นกับจอ17นิ้ว ปรับทุกอย่างสุด
                  ลื่นมากกกก สีสวยแสงเงาสวยดี กระตุกช่วงเอฟเฟกหนักๆเป็นบางช่วง แต่มันมีบักตรงตอนวางC4ที่รถปั่นไฟหรืออะไรนี่แหละ ซัลมิชชั่นแรกอ่ะ พอกดว่างระเบิดมันหายเข้าไปในตัวรถเลย โดยรวมที่เล่นมาหลายๆเกมก็ถือว่าเยี่ยมมาก คุ้มจริงๆตัวนี้

ส่วน 9800gtx+ ผมลากไปที่ core840/mem1200/shader1900 ปรับทุกอย่างเหมือนกันหมด
                  รู้สึกว่าภาพอืดกว่านิดนึง แต่ตอนที่เอฟเฟกเยอะๆมันลื่นกว่าATI4850ครับ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองป่าว
                  เรื่องสีสันและความคมชัดจะสู้ATIไม่ได้เลย แต่เรื่องแสงต่างๆไปดูเทียบกันในอีกกระทู้หนึ่งปรากดว่า ตัวนี้ให้เอฟเฟกแสงที่ตกกระทบได้ครบถ้วนกว่าถึงจะไม่สวยเท่าATIก็เถอะ อ้างอิง http://forums.overclockzone.com/foru...=291194&page=4
                  อันนี้อาจเป็นไปได้ว่าที่มันอืดกว่า4850เพราะเอฟเฟกต่างๆครบถ้วนกว่าก็เป็นได้และมีPhysicXก็ถือว่าเจ๊าๆกันไป

สรุป ชอบเหมืนกันทั้งคู่ รักพี่เสียดายน้อง ชอบค่ายใหนก็ซื้อค่ายนั้นเลยครับ คุ้มทั้งคู่
                  ตอบได้เป็นกลางและให้ข้อมูลได้ดีครับ ไม่โจมตีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง หยิบเอาข้อดีของแต่ละการ์ดมาอ้างอิง ถ้ามันด้อยกว่ากันจริงมันจะขายที่ราคาเท่าๆกันได้ไงครับ

Comment

Working...
                  X