Announcement

Collapse
No announcement yet.

UPS รุ่นไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UPS รุ่นไหนดี

ดู syndome ไว้ เพราะตอนนี้ใช่รุ่น SF 800VA อยู่ แต่อาการเหมือนไฟไม่พอ

Q6600
    EP35-DS3R
    Cellshock DDR2 Bus 1000 1GBx2
    XFX 9800GTX+
    X-Fi Xtreme Music
    HDD Western 5 ลูก
    Asus DVD-RW
    Fan 12cm 4 ตัว
    Thermaltake ToughPower 750W

ปัญหาคือ เวลาเทสโปรแกรม Fur (ที่ใช้ทดสอบการ์ดจอ) โหมด Stability test สักพักเครื่องดับเลย ลองอีกหน UPS ร้องติดๆ กัน 5 ได้มั้ง ตลอดเวลา ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น (พึ่งเปลี่ยนการ์ดจอกับ PSU วันนี้ ของเดิมไม่เป็น)

สงสัยว่า UPS มันจ่ายไฟไม่พอหรือเปล่า แล้วเสปคขนาดนี้ควรใช้รุ่นไหน ขนาดใดดี ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

เฮ่อๆ พึ่งไปดูมาจ่าย 300w มิน่าล่ะ

Comment

specแรงๆupsก้ต้องแพงๆครับ

apc1000vaอัพ ราคา5300บาท อาจจะปริ่มๆ

ไม่ก็ 1500va 8xxxบาท ได้ละนะครับ

อิอิ

Comment

1000VA ได้ราวๆ 600W เองครับ ถ้าคอมฯกินไฟเต็มพลัง PSU ท่าจะเอาไม่อยู่ต้องไปเล่นพวก 1500VA เลย

Comment

Working...
        X