Announcement

Collapse
No announcement yet.

--MB ตัวไหนที่VGA On แรงๆเล่นเกมส์ได้มั่งครับ--

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --MB ตัวไหนที่VGA On แรงๆเล่นเกมส์ได้มั่งครับ--

ก่อนอื่นเลยผมขอเกริ่นไว้ก่อนเลยนะครับว่าไม่ได้มีเจตนาล่อเป้าแต่อย่างใด
    เพียงแค่อยากทราบเำพื่อนำมาช่วยในการตัดสินใจว่าจะเลือกซื้อของฝั่งไหนดีครับ

ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อของฝั่งไหนดี เพราะอยากได้ฝั่งที่มีMBที่มีVGA On แรงพอจะเล่นเกมส์ได้
    อย่างที่ตอนนี้สนใจอยู่ของฝั่งAMD เป็นตัวAMD x2 5200+ - MB GA-MA78GM-S2H คู่นี้หน่ะครับ
    MBตัวนี้มันมี VGA On ของ ntegrated ATI Radeon HD3200-based graphics (DX10)

ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าผมจะเล่น Intel จะมีMB ตัวไหนที่มีVGA On ดีประมาณตัว GA-MA78GM-S2H นี้บ้างไหมครับ ขอราคาประมาณ2,000-3,000บาทนะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ผมกะว่าจะซื้อเอามาใช้ก่อนแล้วอีกสัก2เดือนจะซื้อVGA HD3850 มาใช้ทีหลังหน่ะครับ แบบว่าแก้ขัดตอนยังไม่มีตังซื้อVGAหน่ะครับ

ปล.ถ้าผมจะเล่นIntel คงจะใช้ CPU ตัว E5200 ครับ

ขอบคุณชาว Overclock ทุกๆคนด้วยครับผม

รอความคิดเห็น งึมๆ

Comment

ถ้างบน้อยอยากได้คุ้มราคาก็ AMD ครับ (ดีในด้านเกมส์)

ถ้าจะอยากเล่นแรงๆได้ประสิทธิภาพก็ INTEL เลยครับ (ดีในด้านโปรแกรม)

Comment

อ๋อครับ

งี้สงสัยอาจจะมีลงที่ AMD เข้าจริงๆ

ใจจิงก็ยังอยากได้ของIntel แต่ไม่ค่อยรู้ข้อมูลว่ามี MB ตัวไหนของ Intel ที่มีVGA On ดีๆ หน่ะครับ

Comment

amd

Comment

มาเชียร์ AMD

Comment

http://overclockzone.com/exzato/2008...M-A/index.html

ATI Readeon HD3300 น่าจะเล่นเกมส์ออนไลน์ได้หมดครับเพราะเล่นไครซิสได้

Comment

ไม่มีตัวไหนที่ Vga On Board แรงเท่าตัวนี้อีกแล้ว(มั้ง) GA-MA78GM-S2H เล่นใส่ HD3200 มาให้แบบนี้
                แต่คุณคิดจะซื้อ VGA HD3850 มาใช้ทีหลัง เอา On Board มาใช้ก่อนแก้ขัด ผมว่าก้อไม่เห็นต้องซีเรียสอะไรเลยนี่ ถ้าจะใช้ Intel ก้อเอา G31 แก้ขัดของจริงๆ 555+
                ผมเห็น ATi HD2400 ร้าน Hwh เห็นขายอยู่ 500 เอง ซื้อมาแก้ขัดก่อนได้เหมือนกัน เผื่อจะไปเล่น MB รุ่นที่ไม่มี Vga On Board

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
                  http://overclockzone.com/exzato/2008...M-A/index.html

ATI Readeon HD3300 น่าจะเล่นเกมส์ออนไลน์ได้หมดครับเพราะเล่นไครซิสได้
                  ขอบคุณมากๆครับ ตอนแรกก็ว่าจะไปใช้ MB GA-MA78GM-S2H แต่เจอตัวนี้นี่น่าสนใจครับ

เดี๋ยวต้องรอดูราคาก่อนว่าคุ้มกันรึป่าวถ้าพอๆกัน หรือถูกกว่าอาจจะเปลี่ยนเป็นตัว ECS A790GXM-Aแทน

แต่ตอนนี้กะลังกลุ้มใจ AMD x2 5200 รุ่น 90nm 1024*2 ขาดตลาดเนี่ยสิครับ เห้อ

Comment

Working...
                  X