Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ Ram 6G ใน Win XP Serv 2 ทำไง๔ึงจะเห็นเต็มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ Ram 6G ใน Win XP Serv 2 ทำไง๔ึงจะเห็นเต็มครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ คือตอนนี้ใส่ Ram ไป 6G เวลาเครื่องบูตก็เห็นเต็มครับ แต่เวลาเข้า Window แล้วเช็คเห็นแค่ 3.5G ครับไม่ทราบว่าจะทำยังไงขอคำแนะนำผู้รู้ด้้วยครับ

ขอบคุณชาว OCZ ครับ

ลงวินโดวที่เป็น x64 หรือ 64 bit ครับ

เช่น Vista x64 / XP x64

Comment

หรือถ้าจะใช้ 32 บิท ต้องเป็น Window Server เท่านั้น อย่าง Server 2008

Comment

ต้องใช้ windows 64bit

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นมานะครับ แต่เผอิญได้ข่าวมาว่าต้องเข้าไปแก้ไขในรีจีสเตอก็จะเห็นเต็มครับไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะครับ OCZ นี่ดีจริงๆ

Comment

มันใช้ได้แค่เท่านี้ละครับ
            เพราะสถาปัตยกรรม โครงสร้างของ Window 32 bits มันมีข้อจำกัด

Comment

Working...
            X