Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี sound audigy 2 จะซื้อลำโพงใหม่ ครับ 5.1 แนะนำน่อย สั่งที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี sound audigy 2 จะซื้อลำโพงใหม่ ครับ 5.1 แนะนำน่อย สั่งที่ไหนครับ

อยู่ใต้ครับ ไม่รู้ ซื้อลำโพงดีๆๆ ที่ไหนครับ อยากได้ CREATIVE 5.1 งบ 4000- 5000 ครับ

Speaker Creative INSPIRE T6100 ราคา 3,390 บาท
    ดู รุ่นนี้อยู่ ครับ
    เดิมใช้ 2.1 EaCAN A500L ครับ หรือ มีให้ดู บ้างมั้ย ครับ ดูจากแอดไว คับ ใช้เล่นเกมส์ เปิด วินแอม ป์ครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนมา Creative ใช้ Eacan ต่อไปดีกว่าครับผมว่า ส่วนลำโพงตัวไหนดีรอผู้รู้มาตอบดีกว่า ผมใช้ ALtec ก็โอนะครับ

Comment

5พันลองดูของ Logitech ครับ เห็นราวๆนี้รุ่นนึง จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร

Comment

Originally posted by [S]and[R]abbit View Post
          ถ้าจะเปลี่ยนมา Creative ใช้ Eacan ต่อไปดีกว่าครับผมว่า ส่วนลำโพงตัวไหนดีรอผู้รู้มาตอบดีกว่า ผมใช้ ALtec ก็โอนะครับ

มันเหอ Creative มันไม่ดีแล้วตอนนี้ครับ เอคเค่น ก็ โอน่ะ แต่ อยาก ลอง 5.1 ดูบ้าง ครับ เอคเค่นมัน ทำรูปลำโพงไม่สวยครับ มีเว็บไหนแนะนำบ้างครับ

Comment

Creative มันห่วยแล้วเหรอ

Comment

ผมใช้ 2.1 A300 ของ creative อยู่ก็มิติกว้างดี แล้วก็เสียงใสนะครับ แต่เบสทึบๆไปหน่อย

Comment

microlab อิอิ

Comment

ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ราคายาจกยันราชาก็ได้ครับ ถ้าตัวเราและใจเราชอบ อย่างอื่นไม่สำคัญหรอกครับ

Comment

Creative ถ้ารุ่นเล็กๆเบสมันไม่สะใจครับ
                    เด่นเสียงกลางแหลมนิดหน่อย

ลองดู microlab X3 5.1 แล้วก็ ALtec น่ะครับ
                    ชอบอันไหนก็ซื้ออันนั้น

ส่วนตัวที่บ้านผมใช้ microlab X3 5.1(ริมแดง) ดูหนังเล่นเกมส์ใช้ได้
                    ฟังเพลงนี้กลางแหลมอุดอู้ไป ต้องปรับ EQ กับเปลี่ยนสายลำโพงถึงดีขึ้น

Comment

ผมใช้ EACAN A-200 5.1 + Audigy Value (โมเป็น X-Fi Audio) งบน้อย

Comment

Working...
                      X