คือ ผมไม่ค่อยมีความรู้ในการเลือกเท่าไหร่ ใช้หลักๆก็น่าจะเป็นเกมส์ ส่วนใหญ่เล่นบ่อยก็ Lineage2 ครับ แล้วกำลังรอ AION ไม่รุ้จะเข้ามาหรือป่าว ท่านคิดว่า การ์ดจอไหนเหมาะกับเกมส์ที่ผมบอกและราคาสมควร ไม่เอาแบบทีคิดว่าแพงสุดๆดีสุดนะครับ เอาแบบ คนรู้จักเลือกอะครับ เอาแบบไม่ต้องเสียบไฟเพิ่มด้วยนะครับ เปลืองไฟ แหะๆ ตอนนี้ใช้ Gecube 9550XT อยุ่แต่ว่ามันแปลกๆ เปิดธรรมดา ไม่มีปัญหาเลย ไม่มีแฮ้งไม่มีจอฟ้า แต่พอเข้าเกมส์เล่นไปสักพักมันค้างแล้วขึ้นจอฟ้า ว่าเป็นอะไรสักอย่างที่เกี่ยวกับ ati2avg<<คาดว่าเป็นไดร์เวอร์มัน>> แต่ผมได้ลงไดร์เวอใหม่แล้วก็ยังไม่หาย จะเข้าไปโหลดไดร์เวออัพเดทในวปก็กลัวลงแล้ว หน้าจอจะดับ เพราะเคยเป็นมาก่อน ลง catalyst เสร็จ หน้าจอดับแล้วนับถอยหลัง แล้วเปิดไม่ขึ้นอีกเลย เจี๋ยวๆ ก็เลยเซ็งอยากอัพคอมใหม่เลยมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆ ขอบคุณล่วงหน้า